Battle Realms Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Battle Realms Thailand

forums about battle realms in Thailand

บ้านGalleryLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
ผู้ที่กำลัง online
ผู้ที่ online ทั้งหมด 4 คน :: ลงทะเบียน 0 คน, ซ่อน 0 คน และ 4 ผู้มาเยือน

(ไม่มี)

มีผู้ใช้ online พร้อมกันสูงสุด 503 คน เมื่อ Fri Oct 22, 2021 1:00 am
Statistics
สมาชิกทั้งหมด 5533 คน
สมาชิกล่าสุดคือ BR10

Post ทั้งหมด 7481 หัวข้อ in 554 subjects
Latest topics
Link Web
free forum
free forum
free forum
free forum
Gallery
ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง - Page 2 Empty
Top posters
The Muteki
ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง - Page 2 I_vote_lcapถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง - Page 2 I_voting_barถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง - Page 2 I_vote_rcap 
THE SUN
ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง - Page 2 I_vote_lcapถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง - Page 2 I_voting_barถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง - Page 2 I_vote_rcap 
Graybackson
NekoEater
Technical Support
NampuZoldyg
Wiser
cacarot52
Gongjin
nonte

ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง

Go down 
armpawin
xXCllcoachXx
QWERTY15780
Rerosmo
The Muteki
nonte
insiy
NekoEater
THE SUN
Wiser
NampuZoldyg
15 posters
ไปที่หน้า : Previous  1, 2
ผู้ตั้งข้อความ
THE SUN

THE SUN

Male จำนวนข้อความ : 769
Job/hobbies : หายใจ
Humor : แบร่
Clan : Dragon Clan

ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง   ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง - Page 2 I_icon_minitimeThu Mar 19, 2009 2:20 pm

อ้างอิงจาก :
อย่างว่ามนุษย์เรานะแค่เสียเปรียบบางอย่างก็บอกว่าเขาขี้โกง
ทำไมคุณมีฮีโร่มากกว่าเผ่าอื่น1ตัวผมยังไม่บ่นเลย จะบ่นทำไมครับ ในเมื่อฮีโร่ผมสองตัว รุมฮีโร่คุณตัวเดียวยังชนะไม่ได้เลย

มีพระมากกว่าเขา2ตัวผมก็ยังไม่บ่น มันเป็นข้อดีขอเต๋าครับ หรือคิดจะให้ผมใช้แค่ BG สะท้อนแดมเม็จ ไปสู้กับอภิมหา BG ของโลทัส???

มีวิธีปั้มหยางง่ายๆผมก็ยังไม่บ่นเท่าไร อย่าให้ผมพูดถึงวิธีการปั้มหยินของโลทัสเลยครับ ไหนจะวิธีดูดหลอดฟ้า เทียบกันแล้วใครมันขี้โกงครับ หืม

มีกระบองที่stunเป็นท่ากลุ่มก็ยังไำม่บ่น จะบ่นทำไมครับ ในเมื่อกระบองแพ้ระเบิด ไม่โปร วิ่งไม่ถึงวาร์ล็อกหรอกครับ แถมพวกเอ็งมี กระโหลกกลุ่ม ดูดหลอดฟ้ากลุ่ม กาวหนืดกลุ่ม และสตันกลุ่ม ที่แรง+กว้าง+นาน ยิ่งกว่าตูอีกครับ ถ้าบ่นอีกตูตบกลิ้งเลยครับ

มีไอ้มังกรที่พ่นน้ำลายจากฟ้าผมก็ไม่บ่น จะบอกว่า SC ของพวกเอ็ง ใช้แค่ 3 ตัวก็แรงกว่ามังกรแล้วครับ แถมใช้ได้สองทีอีกครับตูดหมึก

มีตัวที่ตีไกลที่สุดในเกมก็ไม่บ่น จะบ่นทำไมครับ เพราะไกลไป ก็ยิง DC เอ็งไม่เข้าไงครับ

เป็นเผ่าที่คล่องกว่าเผ่าผมซะอีกผมก็ไม่บ่น เอ็งก็อย่ามีตัวนาฬิกาเร่งสปีดเดะครับ แสรดด

มีโรงม้าก่อนเผ่าอื่นผมก็ไม่บ่น เพราะเอ็งปากระโหลก ตูก็ตกม้าตายไงครับ

มีพอกลุ่มตั้งแต่ขั้นแรกผมก็ไม่บ่น DC เอ็งไม่ใช่ท่ากลุ่มหรือไงครับ

มีอัพม้าไม่ตกก็ไม่บ่น เพราะม้าไม่ตก มันยิ่งดีต่อกระโหลกเคุณเอ็งไงครับ

ได้ตัวฮีลเร็วที่สุดกว่าทุกเผ่าผมก็ไม่บ่น ใช่ครับ เพราะตัวฮีลผมมันดีที่มาเร็ว ไม่ใช่มาแล้ว ฮีลเร็ว+ยิ่งแรง+วิ่งไม่ต้องกลัวหลอดฟ้าหมด แถมเวลาฮีล จะไม่วิ่งมาฮีลเองอัติโนมัติครับแบบเผ่าขี้โกงเผ่าไหนสักเผ่าก็ไม่รู้ด้วยครับ

มีระดับสามที่ตายแล้วทำดาแมจอย่างแรงได้หยางผมก็ไม่บ่น เพราะระดับสามตูแพ้ระเบิดระดับ 4 แพ้เวทย์ระดับ 3 และทั้งระเบิดและเวทย์ก็เป็นท่ายิงของระดับ 3 เอ็งไงครับ

มีสกิลหรือการทำให้สิ่งก่อสร้างติดไฟให้เลือกและเยอะแยะผมก็ไม่บ่น ว่างๆ ลองเล่น BG เผาสิ่งก่อสร้างของวาร์ล็อกดูมั่งสิครับ แล้วจะรู้ว่าทำไม คาซานผมถึงเอาแต่กินเหล้าประชดชีวิต

สรุปผมบ่นไปก็เท่านั้นเพราะไงๆเกมมันก็เป็นแบบนั้น ครับ ก็มันดันเป็นแบบนี้ ผมถึงทำได้แค่บ่นไงครับ

ผมยังไม่บ่นเลยที่ไซแม็กซ์ภาคแรกแพ้แค่แทงแต่มาภาคเสริมแพ้ตัดกับระเบิดแทนซึ่งเยอะและง่ายกว่าเดิมอีก afro

อย่าบ่นไปเลยครับ เพราะที่ฟังมา ไม่เห็นมีอันไหนด้อยกว่าผมเลยครับ ตูดหมึก ไอ้ตัวที่แพ้ระเบิดกับตัดนั่นล่ะครับ ที่ทำให้ฮีโร่เผ่าผมตายอนาถทั้งๆที่เข้าไปรุมทึ้ง แถมทำให้ BG ไฟ ของเผ่าเผมเป็นหมันด้วยครับ

ปล. วูล์ฟไม่มีตัวฮีล แต่วูล์ฟมีวิธีเล่นในแบบของวูล์ฟครับ
มีเผ่าไหนมั้ยครับ ที่วิ่งเข้าไปกลางดงศัตรู ไปขย้ำเขา แล้ววิ่งกลับออกมาได้โดยไม่มีใครเสียชีวิต หรือเสียน้อยที่สุด??!!
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://siambronline.forumotion.net/
Wiser

Wiser

Male จำนวนข้อความ : 245
Job/hobbies : ปราชญ์
Humor : การค้นหาคำตอบ
Clan : Lotus Clan

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง   ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง - Page 2 I_icon_minitimeThu Mar 19, 2009 3:19 pm

อย่างว่ามนุษย์เรานะแค่เสียเปรียบบางอย่างก็บอกว่าเขาขี้โกง
ทำไมคุณมีฮีโร่มากกว่าเผ่าอื่น1ตัวผมยังไม่บ่นเลย จะบ่นทำไมครับ ในเมื่อฮีโร่ผมสองตัว รุมฮีโร่คุณตัวเดียวยังชนะไม่ได้เลย จริงหรือแล้วเต๋าตบอีซิลละ

มีพระมากกว่าเขา2ตัวผมก็ยังไม่บ่น มันเป็นข้อดีขอเต๋าครับ หรือคิดจะให้ผมใช้แค่ BG สะท้อนแดมเม็จ ไปสู้กับอภิมหา BG ของโลทัส???แต่มันต้องใช้ผีเสกกว่าจะได้ไม่ทันกินหรอก

มีวิธีปั้มหยางง่ายๆผมก็ยังไม่บ่นเท่าไร อย่าให้ผมพูดถึงวิธีการปั้มหยินของโลทัสเลยครับ ไหนจะวิธีดูดหลอดฟ้า เทียบกันแล้วใครมันขี้โกงครับ หืมผีกว่าจะสร้างได้แถมหยินใช่ขึ้นง่ายๆอย่างกับผมไปตบแล้วคุณจะให้ผมตบน่ะ

มีกระบองที่stunเป็นท่ากลุ่มก็ยังไำม่บ่น จะบ่นทำไมครับ ในเมื่อกระบองแพ้ระเบิด ไม่โปร วิ่งไม่ถึงวาร์ล็อกหรอกครับ แถมพวกเอ็งมี กระโหลกกลุ่ม ดูดหลอดฟ้ากลุ่ม กาวหนืดกลุ่ม และสตันกลุ่ม ที่แรง+กว้าง+นาน ยิ่งกว่าตูอีกครับ ถ้าบ่นอีกตูตบกลิ้งเลยครับ ม้ากระทืบ หมอกคาบูกิ ผงแสง ท่าควงหอก มันคืออะไรหว่า

มีไอ้มังกรที่พ่นน้ำลายจากฟ้าผมก็ไม่บ่น จะบอกว่า SC ของพวกเอ็ง ใช้แค่ 3 ตัวก็แรงกว่ามังกรแล้วครับ แถมใช้ได้สองทีอีกครับตูดหมึกเองก็แค่ใช้ตัวทนตัดก็จบแล้ว
อีกอย่างscไม่ใช่สะสมง่ายกว่าจะถึงขั้นนั้นช้าจะตาย

มีตัวที่ตีไกลที่สุดในเกมก็ไม่บ่น จะบ่นทำไมครับ เพราะไกลไป ก็ยิง DC เอ็งไม่เข้าไงครับยิงตอนกางทำไมยิงผมเห็นคุณยิงสิ่งก่อสร้างออกบ่อย

เป็นเผ่าที่คล่องกว่าเผ่าผมซะอีกผมก็ไม่บ่น เอ็งก็อย่ามีตัวนาฬิกาเร่งสปีดเดะครับ แสรดดกว่าได้ข้าว500หยิน1นะแสดต้องมีคีฟก่อนอีก

มีโรงม้าก่อนเผ่าอื่นผมก็ไม่บ่น เพราะเอ็งปากระโหลก ตูก็ตกม้าตายไงครับ
ก็วิ่งหนีวิมีอัพไม่ตกม้านิหว่า
มีพอกลุ่มตั้งแต่ขั้นแรกผมก็ไม่บ่น DC เอ็งไม่ใช่ท่ากลุ่มหรือไงครับDCท่ากลุ่ม?

มีอัพม้าไม่ตกก็ไม่บ่น เพราะม้าไม่ตก มันยิ่งดีต่อกระโหลกเคุณเอ็งไงครับ
ก็วิ่งหนีซิอยู่นิ่งทำไม
ได้ตัวฮีลเร็วที่สุดกว่าทุกเผ่าผมก็ไม่บ่น ใช่ครับ เพราะตัวฮีลผมมันดีที่มาเร็ว ไม่ใช่มาแล้ว ฮีลเร็ว+ยิ่งแรง+วิ่งไม่ต้องกลัวหลอดฟ้าหมด แถมเวลาฮีล จะไม่วิ่งมาฮีลเองอัติโนมัติครับแบบเผ่าขี้โกงเผ่าไหนสักเผ่าก็ไม่รู้ด้วยครับเอ็งก็ขีม้าทุกทีนิ

มีระดับสามที่ตายแล้วทำดาแมจอย่างแรงได้หยางผมก็ไม่บ่น เพราะระดับสามตูแพ้ระเบิดระดับ 4 แพ้เวทย์ระดับ 3 และทั้งระเบิดและเวทย์ก็เป็นท่ายิงของระดับ 3 เอ็งไงครับ
ก็ใส่ดราก้อนสกินซิฟะ
มีสกิลหรือการทำให้สิ่งก่อสร้างติดไฟให้เลือกและเยอะแยะผมก็ไม่บ่น ว่างๆ ลองเล่น BG เผาสิ่งก่อสร้างของวาร์ล็อกดูมั่งสิครับ แล้วจะรู้ว่าทำไม คาซานผมถึงเอาแต่กินเหล้าประชดชีวิต
ไร้สาระใช้hateยิงยังไวกว่าพ่อมดผมวิ่งก็อดใช้ท่านั้นอีกคุณเอ็งอีกอย่างใช้ยากโคตร

สรุปผมบ่นไปก็เท่านั้นเพราะไงๆเกมมันก็เป็นแบบนั้น ครับ ก็มันดันเป็นแบบนี้ ผมถึงทำได้แค่บ่นไงครับแล้วบ่นได้อะไรคุณเอ็ง

ผมยังไม่บ่นเลยที่ไซแม็กซ์ภาคแรกแพ้แค่แทงแต่มาภาคเสริมแพ้ตัดกับระเบิดแทนซึ่งเยอะและง่ายกว่าเดิมอีก afro

อย่าบ่นไปเลยครับ เพราะที่ฟังมา ไม่เห็นมีอันไหนด้อยกว่าผมเลยครับ ตูดหมึก ไอ้ตัวที่แพ้ระเบิดกับตัดนั่นล่ะครับ ที่ทำให้ฮีโร่เผ่าผมตายอนาถทั้งๆที่เข้าไปรุมทึ้ง แถมทำให้ BG ไฟ ของเผ่าเผมเป็นหมันด้วยครับ
เอาพระรุมก็พอแล้วนิมีตั้ง6ตัวเลยน่ะเอ็ง

ปล. วูล์ฟไม่มีตัวฮีล แต่วูล์ฟมีวิธีเล่นในแบบของวูล์ฟครับ
มีเผ่าไหนมั้ยครับ ที่วิ่งเข้าไปกลางดงศัตรู ไปขย้ำเขา แล้ววิ่งกลับออกมาได้โดยไม่มีใครเสียชีวิต หรือเสียน้อยที่สุด??!!/////////อันนี้เห็นด้วยตามนั้นวิ่งไวอีก
http://animelife.tirkx.com
THE SUN

THE SUN

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง   ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง - Page 2 I_icon_minitimeFri Mar 20, 2009 6:06 pm

Wiser พิมพ์ว่า:
ทำไมคุณมีฮีโร่มากกว่าเผ่าอื่น1ตัวผมยังไม่บ่นเลย จะบ่นทำไมครับ ในเมื่อฮีโร่ผมสองตัว รุมฮีโร่คุณตัวเดียวยังชนะไม่ได้เลย จริงหรือแล้วเต๋าตบอีซิลละ ให้รู้ไปสิครับ ว่าคุณจะเอาอีซีลมาบู้ แทนที่จะใช้ BG โครตเทพของมัน

มีพระมากกว่าเขา2ตัวผมก็ยังไม่บ่น มันเป็นข้อดีขอเต๋าครับ หรือคิดจะให้ผมใช้แค่ BG สะท้อนแดมเม็จ ไปสู้กับอภิมหา BG ของโลทัส???แต่มันต้องใช้ผีเสกกว่าจะได้ไม่ทันกินหรอก หมายความว่า ให้ดราก้อนไปรัชโลทัสก่อนจะมี BG งั้นหรือครับ มันก็ไม่ต่างอะไรกับเอาเทเลทับบี้ไปต่อยจอมมารบูเลยล่ะครับ

มีวิธีปั้มหยางง่ายๆผมก็ยังไม่บ่นเท่าไร อย่าให้ผมพูดถึงวิธีการปั้มหยินของโลทัสเลยครับ ไหนจะวิธีดูดหลอดฟ้า เทียบกันแล้วใครมันขี้โกงครับ หืมผีกว่าจะสร้างได้แถมหยินใช่ขึ้นง่ายๆอย่างกับผมไปตบแล้วคุณจะให้ผมตบน่ะ ผมหมายถึงเทคนิคหยินพุ่ง 10 เม็ดในพริบตาของเอ็งตะหากครับ มีเผ่าไหนทำได้แบบนั้นมั้ยครับ หืมๆ แถมพวกคุณเอ็งยิงม้าได้หลอดฟ้าด้วยนะเว้ย

มีกระบองที่stunเป็นท่ากลุ่มก็ยังไำม่บ่น จะบ่นทำไมครับ ในเมื่อกระบองแพ้ระเบิด ไม่โปร วิ่งไม่ถึงวาร์ล็อกหรอกครับ แถมพวกเอ็งมี กระโหลกกลุ่ม ดูดหลอดฟ้ากลุ่ม กาวหนืดกลุ่ม และสตันกลุ่ม ที่แรง+กว้าง+นาน ยิ่งกว่าตูอีกครับ ถ้าบ่นอีกตูตบกลิ้งเลยครับ ม้ากระทืบ หมอกคาบูกิ ผงแสง ท่าควงหอก มันคืออะไรหว่า ไอ้ที่คุณว่ามาน่ะ ทำอะไรโลทัสได้มั่งมั้ยล่ะครับ

มีไอ้มังกรที่พ่นน้ำลายจากฟ้าผมก็ไม่บ่น จะบอกว่า SC ของพวกเอ็ง ใช้แค่ 3 ตัวก็แรงกว่ามังกรแล้วครับ แถมใช้ได้สองทีอีกครับตูดหมึกเองก็แค่ใช้ตัวทนตัดก็จบแล้ว
อีกอย่างscไม่ใช่สะสมง่ายกว่าจะถึงขั้นนั้นช้าจะตาย ตัวที่โดน SC ไม่ตาย มีแค่ซามูไรครับ มันหมายถึง ผมมีทางเลือกให้เล่นแค่ซามูไรไงครับ อีกอย่าง SC กับมังกร ถ้าเล่นอืดขนาดมังกรมาก่อน SC ได้ล่ะก็ เลิกเล่นโลทัสเถอะครับ

มีตัวที่ตีไกลที่สุดในเกมก็ไม่บ่น จะบ่นทำไมครับ เพราะไกลไป ก็ยิง DC เอ็งไม่เข้าไงครับยิงตอนกางทำไมยิงผมเห็นคุณยิงสิ่งก่อสร้างออกบ่อย อันนี้ผมเก่งเองครับ ช่วยไม่ได้ Cool

เป็นเผ่าที่คล่องกว่าเผ่าผมซะอีกผมก็ไม่บ่น เอ็งก็อย่ามีตัวนาฬิกาเร่งสปีดเดะครับ แสรดดกว่าได้ข้าว500หยิน1นะแสดต้องมีคีฟก่อนอีก ถ้ามันถูกกว่านั้นก็โกงน่ะสิครับ พูดตรงๆเลย ไอ้ตัวนี้ต่อให้ 2 หยิน คนก็ยังก็เรียก BG โครตเทพ

ก็วิ่งหนีวิมีอัพไม่ตกม้านิหว่า อัพไม่ตกม้านั่นล่ะครับ ตัวดี คนเล่นมังกรถ้ามีสมอง เวลาสู้กับโลทัส ไม่มีใครอัพไม่ตกม้าหรอกครับ เพราะเวลาโดนกระโหลกมันจะคอนโทลไม่ได้ มีค่าเท่ากับติดสตัน และแดมเม็จลดเรื่อยๆครับ ฉะนั้น ยอมตกม้าดีกว่า

มีพอกลุ่มตั้งแต่ขั้นแรกผมก็ไม่บ่น DC เอ็งไม่ใช่ท่ากลุ่มหรือไงครับDCท่ากลุ่ม? ก็เออเดะครับ DC คือโครตท่ากลุ่มที่ โกงแสรดๆไงครับ ท่ากลุ่มโกงๆ อยู่เผ่าเอ็งหมดล่ะครับ

ก็วิ่งหนีซิอยู่นิ่งทำไม ถ้าวิ่งได้ วิ่งไปนานแล้วครับ - -

ได้ตัวฮีลเร็วที่สุดกว่าทุกเผ่าผมก็ไม่บ่น ใช่ครับ เพราะตัวฮีลผมมันดีที่มาเร็ว ไม่ใช่มาแล้ว ฮีลเร็ว+ยิ่งแรง+วิ่งไม่ต้องกลัวหลอดฟ้าหมด แถมเวลาฮีล จะไม่วิ่งมาฮีลเองอัติโนมัติครับแบบเผ่าขี้โกงเผ่าไหนสักเผ่าก็ไม่รู้ด้วยครับเอ็งก็ขีม้าทุกทีนิ ก็ม้านั่นหละเว้ย ที่ทำให้มันตายไงเว้ย

ก็ใส่ดราก้อนสกินซิฟะ เอ็งก็อย่ามีอบิลิตี้ ตีแล้วดูดสตามิน่าสิเฟร้ย ตูฟันไปสองสามทีดราก้อนสกินตูก็หายแล้วโว้ย

ไร้สาระใช้hateยิงยังไวกว่าพ่อมดผมวิ่งก็อดใช้ท่านั้นอีกคุณเอ็งอีกอย่างใช้ยากโคตร ใช้ไม่เป็นเองนั่นล่ะครับ แต่ก็อีกนั่นล่ะ ถึงไม่ใช้พวกเอ็งก็ยิงโครมๆป้อมกระจุย แล้วจะบ่นเอาท่าไฟไปทำไมครับ

สรุปผมบ่นไปก็เท่านั้นเพราะไงๆเกมมันก็เป็นแบบนั้น ครับ ก็มันดันเป็นแบบนี้ ผมถึงทำได้แค่บ่นไงครับแล้วบ่นได้อะไรคุณเอ็ง สะใจครับ ให้คนเล่นโลทัสแล้วแพ้มังกร มันรู้สึกอับอายจนแทบอยากแทรกตัวไปอยู่ในซอกตรูดใต้กระโปรงของไซแมทยังไงล่ะครับ

เอาพระรุมก็พอแล้วนิมีตั้ง6ตัวเลยน่ะเอ็ง คิดดูละกันครับ ฮีโร่ระยะไกลที่ต้องเอาพระ 6 ตัวรุม ตูต้องใช้หยาง 6 เม็ดปราบหยิน 2 เม็ดเหรอครับ???? ถ้ามันเป็นเกรย์แบ็กตูจะไม่ว่าเลย

มีเผ่าไหนมั้ยครับ ที่วิ่งเข้าไปกลางดงศัตรู ไปขย้ำเขา แล้ววิ่งกลับออกมาได้โดยไม่มีใครเสียชีวิต หรือเสียน้อยที่สุด??!!
/////////อันนี้เห็นด้วยตามนั้นวิ่งไวอีก งั้นก็อย่าพูดว่าวูล์ฟอ่อนอีกนะครับ
http://siambronline.forumotion.net/
nonte

nonte

Male จำนวนข้อความ : 149
Job/hobbies : n/a
Humor : n/a

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง   ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง - Page 2 I_icon_minitimeFri Mar 20, 2009 11:15 pm

ผมก็ไม่เคยบอกว่าวูฟอ่อนน่ะ แค่บอกว่ามันเสียเปรียบชาวบ้านอยู่บ้างตรงที่ไม่มีตัวฮีลแค่นั้นเอง แล้วที่บอกว่าวูฤมีวิธีเล่นในแบบของวูฟก็ ถูกต้องครับ แต่ค่อยข้างเชื่อว่าถ้าบังคับยูนิตไม่คล่องนี่ก็เล่นวูฟได้ไม่เต็มที่นะ ต้องไวพอควรเลย ส่วนในด้านของโลตัสนี่ ก็ต้องยอมรับว่ายูนิตมันมีความได้เปรียบชาวบ้านอยู่หลายอย่าง ถึงแม้เราจะเสียเปรียบมันบ้าง แต่ก็ทำให้เกมส์มีรสชาติขึ้น อย่างที่ผมเคยเล่าในกระทู้อันแรก ยันกะคนอังกฤษที่เล่นโลตัสมา 4 ชม.กว่าซัดเต็มๆมันตายหมดผมเหลือตั้ง 7 ตัว แค่นี้ก็ภูมิใจล่ะ
ดราก้อนก็ยอมๆไปหน่อยน่ะ เทรนยูนิตก็เร็วกว่านิถึงยูนิตจะบางกว่าโลตัสก็ทนๆหน่อย เกมส์นี้มันต้องการให้พระเอกชนะแบบ 1 kill hit อะนะ ประเภทยิงมังกรทีเดียวจบเกมส์ พลาดแล้วจบเห่ไรแบบนี้มั้ง ต้องลุ้นกันตัวโก่งหน่อยอิอิ อย่าซีเรียสครับลุยมันด้วยเผ่าที่เราชอบนี่ละ จะอันไหนก็ช่างสู้ๆ cheers
THE SUN

THE SUN

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง   ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง - Page 2 I_icon_minitimeSat Mar 21, 2009 2:58 pm

nonte พิมพ์ว่า:
ผมก็ไม่เคยบอกว่าวูฟอ่อนน่ะ แค่บอกว่ามันเสียเปรียบชาวบ้านอยู่บ้างตรงที่ไม่มีตัวฮีลแค่นั้นเอง แล้วที่บอกว่าวูฤมีวิธีเล่นในแบบของวูฟก็ ถูกต้องครับ แต่ค่อยข้างเชื่อว่าถ้าบังคับยูนิตไม่คล่องนี่ก็เล่นวูฟได้ไม่เต็มที่นะ ต้องไวพอควรเลย ส่วนในด้านของโลตัสนี่ ก็ต้องยอมรับว่ายูนิตมันมีความได้เปรียบชาวบ้านอยู่หลายอย่าง ถึงแม้เราจะเสียเปรียบมันบ้าง แต่ก็ทำให้เกมส์มีรสชาติขึ้น อย่างที่ผมเคยเล่าในกระทู้อันแรก ยันกะคนอังกฤษที่เล่นโลตัสมา 4 ชม.กว่าซัดเต็มๆมันตายหมดผมเหลือตั้ง 7 ตัว แค่นี้ก็ภูมิใจล่ะ
ดราก้อนก็ยอมๆไปหน่อยน่ะ เทรนยูนิตก็เร็วกว่านิถึงยูนิตจะบางกว่าโลตัสก็ทนๆหน่อย เกมส์นี้มันต้องการให้พระเอกชนะแบบ 1 kill hit อะนะ ประเภทยิงมังกรทีเดียวจบเกมส์ พลาดแล้วจบเห่ไรแบบนี้มั้ง ต้องลุ้นกันตัวโก่งหน่อยอิอิ อย่าซีเรียสครับลุยมันด้วยเผ่าที่เราชอบนี่ละ จะอันไหนก็ช่างสู้ๆ cheers

ถูกต้อง... Cool
Rerosmo

Rerosmo

Male จำนวนข้อความ : 105
38
Job/hobbies : จะถามไปทำไม
Humor : อย่ารู้เลย

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง   ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง - Page 2 I_icon_minitimeSat Mar 21, 2009 3:11 pm

THE SUN พิมพ์ว่า:
nonte พิมพ์ว่า:

ถูกต้อง... Cool

คอนเฟิร์ม Cool
http://siambronline.forumotion.net
The Muteki

The Muteki

Male จำนวนข้อความ : 800
Job/hobbies : student
Humor : ....
Clan : Serpent Clan

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง   ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง - Page 2 I_icon_minitimeSat Mar 28, 2009 7:08 pm

แล้วทีพระเอกเจอเผ่าโจรงี้ทำไม

มันนอนมาเลยล่ะคระับ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
http://www.fevergame.net
QWERTY15780

QWERTY15780

Male จำนวนข้อความ : 69
31
Job/hobbies : STUDENT
Humor : ENJOY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง   ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง - Page 2 I_icon_minitimeMon Apr 13, 2009 8:49 am

+-+ทัพบัวหลวงยูนิตส่วนใหญ่จะเชื่องช้า+-+
+-+ในการเล่นควรต้องจัดทัพผสม(ไม่ใช่จัดมัวนะ)+-+
+-+จัดแบบแก้แพ้ทางธาตุ(เช่น มีตัวแพ้ตัดก็ต้องมีตัวทนตัด)+-+
+-+จัดตัวที่วิ่งเร็วด้วย เพื่อเอาไปล่อพวกมันมาครับ+-+
+-+ลากพวกมันออกมาฆ่าดีกว่าไปฆ่าโดยตรงนะครับ(ทำตอนอีกทีมเผอลนะครับ)+-+
+-+เพราะยูนิตส่วนใหญ่จะอืดครับ ถ้าเราไปบุกพวกมันมีหวังวิ่งไล่กันไปมาแน่+-+
+-+หากใครมีข้อเสนอแนะดีๆๆช่วยกันเอามาลงกระทู้ด้วยนะครับ+-+
http://QWERTY15780.hi5.com
Wiser

Wiser

Male จำนวนข้อความ : 245
Job/hobbies : ปราชญ์
Humor : การค้นหาคำตอบ
Clan : Lotus Clan

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง   ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง - Page 2 I_icon_minitimeMon Apr 13, 2009 8:55 am

QWERTY15780 พิมพ์ว่า:
+-+ทัพบัวหลวงยูนิตส่วนใหญ่จะเชื่องช้า+-+
+-+ในการเล่นควรต้องจัดทัพผสม(ไม่ใช่จัดมัวนะ)+-+
+-+จัดแบบแก้แพ้ทางธาตุ(เช่น มีตัวแพ้ตัดก็ต้องมีตัวทนตัด)+-+
+-+จัดตัวที่วิ่งเร็วด้วย เพื่อเอาไปล่อพวกมันมาครับ+-+
+-+ลากพวกมันออกมาฆ่าดีกว่าไปฆ่าโดยตรงนะครับ(ทำตอนอีกทีมเผอลนะครับ)+-+
+-+เพราะยูนิตส่วนใหญ่จะอืดครับ ถ้าเราไปบุกพวกมันมีหวังวิ่งไล่กันไปมาแน่+-+
+-+หากใครมีข้อเสนอแนะดีๆๆช่วยกันเอามาลงกระทู้ด้วยนะครับ+-+
โลตัสผมว่าเหมาะเป็นทัพที่กลืนกินทีเดียวมากกว่า การวิ่งไปล่อเขาแบบงูคงยาก
การฆ่าทางอ้อมไม่เหมาะหรอกครับทำไมถึงต้องตรงdcละคำตอบ
http://animelife.tirkx.com
QWERTY15780

QWERTY15780

31

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง   ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง - Page 2 I_icon_minitimeMon Apr 13, 2009 12:13 pm

+-+ครับเป็นความถนัดส่วนบุคคลครับ+-+
+-+ไม่ว่ากันครับ+-+
THE SUN

THE SUN

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง   ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง - Page 2 I_icon_minitimeMon Apr 13, 2009 4:02 pm

ความจริงแล้ว โลทัสจะเล่นล่อแบบที่คุณข้างบนว่าก็ได้นะครับ

อย่าลืมซิ ว่ามันมียูนิตตัวหนึ่ง ที่ วิ่งไม่ช้า ยิงแรง 1 นัด แดมเม็จเท่า SC

คงรู้นะครับว่าผมหมายถึงตัวอะไร เอามันมาสัก 4 ตัว แล้วยิงใส่ยูนิตตัวเดียว ขี่ม้ามาเลยก็ได้

เป็นอะไรที่เชรี่ยมากเลยครับ - -
QWERTY15780

QWERTY15780

31

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง   ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง - Page 2 I_icon_minitimeMon Apr 13, 2009 4:16 pm

+-+ขอบคุณทุกๆคนนะครับที่มาช่วยตอบ+-+
+-+นึกว่าจะไม่มีใครตอบซะละ+-+
nonte

nonte

Male จำนวนข้อความ : 149
Job/hobbies : n/a
Humor : n/a

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง   ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง - Page 2 I_icon_minitimeSun Apr 26, 2009 12:08 am

โลตัสนี่ ตีมันตายได้ก็สบายใจมากๆ*0* cheers

Male จำนวนข้อความ : 30
Job/hobbies : เรียนแล้วเล่นเกม
Humor : มะขาม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง   ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง - Page 2 I_icon_minitimeWed Sep 02, 2009 9:16 pm

ตอนแรกเหมือนเครียดๆแต่จบได้ด้วยดี lol!ป.ล.ผมเล่นโลตัสไม่เป็น
http://www.google.in.th
armpawin

armpawin

Male จำนวนข้อความ : 15
37
Job/hobbies : students
Humor : What is this?

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง   ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง - Page 2 I_icon_minitimeTue Oct 20, 2009 3:00 pm

แอบดูสักกะติ้ดนึง
http://armzaaa1.hi5.com
king

Male จำนวนข้อความ : 10
Job/hobbies : study
Humor : jiklol

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง   ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง - Page 2 I_icon_minitimeTue Mar 23, 2010 11:18 am

ขอบคุน
http://siambronline.forumotion.net
yinyang

yinyang

Male จำนวนข้อความ : 75
32
Job/hobbies : Wolf Clan
Humor : Wolf

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง   ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง - Page 2 I_icon_minitimeSat Mar 27, 2010 3:02 pm

ถึงเป็นโลตัสก้ออยากเทพ

จขกท จะบอกว่า

โลตัสอ่อนสินะ
http://www.google.com
THE SUN

THE SUN

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง   ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง - Page 2 I_icon_minitimeSun Mar 28, 2010 10:15 pm

yinyang พิมพ์ว่า:
ถึงเป็นโลตัสก้ออยากเทพ

จขกท จะบอกว่า

โลตัสอ่อนสินะ

เขาหมายถึง

"โลทัสมันเก่ง เล่นแล้วรู้สึกฝีมือไม่พัฒนาเลย ถึงเล่นโลทัส แต่ก็อยากฝีมือพัฒนาขึ้นบ้าง" น่ะ

ผมเข้าใจว่างั้นนะ
powmaxim

Male จำนวนข้อความ : 10
Job/hobbies : Play games
Humor : Play up good

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง   ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง - Page 2 I_icon_minitimeMon Mar 29, 2010 5:57 pm

จัดไปครับ
http://olimpicjj@hotmail.com
dragontham

Male จำนวนข้อความ : 1
Job/hobbies : 5555
Humor : 555

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง   ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง - Page 2 I_icon_minitimeTue Nov 13, 2012 6:22 pm

THE SUN พิมพ์ว่า:
ความจริงแล้ว โลทัสจะเล่นล่อแบบที่คุณข้างบนว่าก็ได้นะครับ

อย่าลืมซิ ว่ามันมียูนิตตัวหนึ่ง ที่ วิ่งไม่ช้า ยิงแรง 1 นัด แดมเม็จเท่า SC

คงรู้นะครับว่าผมหมายถึงตัวอะไร เอามันมาสัก 4 ตัว แล้วยิงใส่ยูนิตตัวเดียว ขี่ม้ามาเลยก็ได้

เป็นอะไรที่เชรี่ยมากเลยครับ - -
มันตัวอะไรเหรอคับ(ฮา)

ถึงเป็นโลตัส ก็อยากเทพบ้าง
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 2 จาก 2ไปที่หน้า : Previous  1, 2