Battle Realms Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Battle Realms Thailand

forums about battle realms in Thailand

บ้านGalleryLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
ผู้ที่กำลัง online
ผู้ที่ online ทั้งหมด 4 คน :: ลงทะเบียน 0 คน, ซ่อน 0 คน และ 4 ผู้มาเยือน

(ไม่มี)

มีผู้ใช้ online พร้อมกันสูงสุด 503 คน เมื่อ Fri Oct 22, 2021 1:00 am
Statistics
สมาชิกทั้งหมด 5533 คน
สมาชิกล่าสุดคือ BR10

Post ทั้งหมด 7481 หัวข้อ in 554 subjects
Latest topics
Link Web
free forum
free forum
free forum
free forum
Gallery
ขอเทคนิคเล่นด่านนี้ทีครับ(เข้ามาอ่าน) Empty
Top posters
The Muteki
ขอเทคนิคเล่นด่านนี้ทีครับ(เข้ามาอ่าน) I_vote_lcapขอเทคนิคเล่นด่านนี้ทีครับ(เข้ามาอ่าน) I_voting_barขอเทคนิคเล่นด่านนี้ทีครับ(เข้ามาอ่าน) I_vote_rcap 
THE SUN
ขอเทคนิคเล่นด่านนี้ทีครับ(เข้ามาอ่าน) I_vote_lcapขอเทคนิคเล่นด่านนี้ทีครับ(เข้ามาอ่าน) I_voting_barขอเทคนิคเล่นด่านนี้ทีครับ(เข้ามาอ่าน) I_vote_rcap 
Graybackson
NekoEater
Technical Support
NampuZoldyg
Wiser
cacarot52
Gongjin
nonte

ขอเทคนิคเล่นด่านนี้ทีครับ(เข้ามาอ่าน)

Go down 
ornitierkarz
The Muteki
cacarot52
7 posters
ผู้ตั้งข้อความ
cacarot52

cacarot52

Male จำนวนข้อความ : 223
Job/hobbies : PlayComputer
Humor : นักเรียน,โปรแกรมเมอร์,เกมเมอร์,

ขอเทคนิคเล่นด่านนี้ทีครับ(เข้ามาอ่าน) Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ขอเทคนิคเล่นด่านนี้ทีครับ(เข้ามาอ่าน)   ขอเทคนิคเล่นด่านนี้ทีครับ(เข้ามาอ่าน) I_icon_minitimeWed Oct 07, 2009 5:46 pm

เซงมากๆเลย เวลาเรารวบรวมกำลังรบ พวกโลตัสกับเซอร์เพ่นท์ชอบมาก่อกวน คนเหลือน้อยทุกท ต้องเสียเวลามานั่งรอพวกUnitให้ตครบ

แบบว่า ถ้าไม่ครบแล้วจะไปสู้กับพวกมันไม่ได้อ่ะ

ด่านที่เคนจิไปล้างแค้นให้โอโตโม่อ่ะครับ ใครมีเทคนิคด่านนี้บ้าง

แล้ว ช่วยบอกทีว่าควรตั้งฐานตรงไหนอ่ะ เซงมากๆเลย
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://www.naruto-ct.com
The Muteki

The Muteki

Male จำนวนข้อความ : 800
Job/hobbies : student
Humor : ....
Clan : Serpent Clan

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอเทคนิคเล่นด่านนี้ทีครับ(เข้ามาอ่าน)   ขอเทคนิคเล่นด่านนี้ทีครับ(เข้ามาอ่าน) I_icon_minitimeWed Oct 07, 2009 5:58 pm

เล่นให้เก่งก็ผ่านแล้ว
http://www.fevergame.net
cacarot52

cacarot52

Male จำนวนข้อความ : 223
Job/hobbies : PlayComputer
Humor : นักเรียน,โปรแกรมเมอร์,เกมเมอร์,

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอเทคนิคเล่นด่านนี้ทีครับ(เข้ามาอ่าน)   ขอเทคนิคเล่นด่านนี้ทีครับ(เข้ามาอ่าน) I_icon_minitimeMon Oct 12, 2009 6:02 pm

อะ..เอ่อ..ก็จริงอย่างเรปบนพูดละนะ ผมผ่านมาละ(วันนี้เอง)

แต่มันจะไม่"ตอบง่าย"ไปหรอกหรือ

เหอๆๆๆๆ

>\\\\<

O_o

=_=

>.<

•_•
http://www.naruto-ct.com
ornitierkarz

Male จำนวนข้อความ : 3
Job/hobbies : painting
Humor : -

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอเทคนิคเล่นด่านนี้ทีครับ(เข้ามาอ่าน)   ขอเทคนิคเล่นด่านนี้ทีครับ(เข้ามาอ่าน) I_icon_minitimeMon Feb 08, 2010 3:36 pm

ตอนเราเล่น เราตั้งฐานไว้ฝั่งซ้ายใต้ฐานโลตัสอะ แล้วเก็บเซอร์เพ่นก่อน แล้วกระจายชาวนาไปสร้างอีกฐานทับที่ของเซอร์เพ่นเลย แล้วค่อยเก็บโลตัสอะ
ด่านนี้เหนื่อยจริงนะ เล่นนานมากๆกว่าจะผ่าน โลตัสเอาไอ้ตัวยิงเลเซอร์มาทีนี่แทบจุก - -"
pippokung

Male จำนวนข้อความ : 8
Job/hobbies : ว่างงานวงเล็บตกงาน
Humor : ง่ะ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอเทคนิคเล่นด่านนี้ทีครับ(เข้ามาอ่าน)   ขอเทคนิคเล่นด่านนี้ทีครับ(เข้ามาอ่าน) I_icon_minitimeTue Mar 23, 2010 2:18 pm

เอาอาร์เชอร์มาหลายๆตัวคับ ไปเผาฐานมัน ไม่ต้องบุกฐานมัน เสียเปรียบมาก ค่อยๆตอดไปทีละนิดเอา
THE SUN

THE SUN

Male จำนวนข้อความ : 769
Job/hobbies : หายใจ
Humor : แบร่
Clan : Dragon Clan

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอเทคนิคเล่นด่านนี้ทีครับ(เข้ามาอ่าน)   ขอเทคนิคเล่นด่านนี้ทีครับ(เข้ามาอ่าน) I_icon_minitimeTue Mar 23, 2010 5:36 pm

ก็ไม่ยากอะไรหรอกนะ จำไม่ได้เหมือนกันว่าผ่านไง แต่วิธีเล่นโหมดเนื้อเรื่องน่ะ สำหรับมังกรแล้ว

ธนูล้วน กับเกอิชาขี่ม้า (ไม่มีก็ไม่ต้องขี่ แต่ถ้ามีจะดีมาก) แล้วพาคาบูกิ BG ระเบิดแสงไปอีกสักสองสามตัว

ผ่านได้ทุกด่าน ฟันธง

เสริมให้อีกนิดครับ เวลาเล่นกะคอมน่ะ ฐานเราเวลาตั้งรับ ให้สร้างป้อม แล้วเอาเกอิชาขึ้นป้อม แล้วเอาพลธนูยืนหน้าป้อมเล็กน้อย กด N ไว้ทุกตัว

ทริคนี้เป็นการตั้งรับคอมที่ง่ายที่สุด ไม่ต้องคุมอะไร นอกจากกด BG ป้อมเวลามันบุก ถ้าศัตรูมาในจำนวนไม่มากกว่าเรา ยังไงๆ ก็ยันอยู่ โดยไม่เสียอะไรเลย (เกอิชาบนป้อม อัพเกรดแล้วจะฮีลได้ถี่มาก ยูนิตเราจะตายยากขึ้นมาก)

ส่วนเวลาบุก ก็ไม่ต้องรีบ เอาธนูอีกทัพนึง (ไม่เกิน 8 ตัว)
ติด BG ไฟ เผื่อไว้ (แต่เวลายิงยูนิต ยิงธรรมดานะ) ค่อยๆเดินไปกับคาบูกิ และ เกอิชา (ตามข้างต้น) พอเจอศัตรู ให้กด N ทั้งทัพ รักษาระยะห่าง อย่าเข้าใกล้ป้อม

เกอิชายืนหลัง ธนูอยู่กลาง คาบูกิอยุ่หน้าสุด

ตัวประชิดวิ่งมา ให้กด ใช้ ระเบิดแสงของคาบูกิเพื่อหยุดมันไว้ จากนั้นธนูเราก็จะยิงแหลกแหกค่ายฆ่ามันเอง

ที่อธิบายนี่ เป็นทริคที่ง่ายสุดแล้วครับ ที่ผมใช้เล่น
เรียกว่าเป็นพื้นฐานของเผ่านี้เลยน่ะนะ (สำหรับเล่นกับคอม)

ยังไงก็ ลองเล่นดูให้คล่องละกันครับ ไม่ได้ยากเลยนะ
http://siambronline.forumotion.net/
hotgunbeekso

Male จำนวนข้อความ : 11
Job/hobbies : studen
Humor : -

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอเทคนิคเล่นด่านนี้ทีครับ(เข้ามาอ่าน)   ขอเทคนิคเล่นด่านนี้ทีครับ(เข้ามาอ่าน) I_icon_minitimeThu Apr 22, 2010 1:02 pm

ผมว่าเกอิชาเผ่ามังกรกับงู มันไม่ค่อยกระตือรือร้นในการฮีลเท่าไหร่เลยอะคับ

กว่าจะมาฮีลได้เดิน ห่วงสวยห่วงงามตั้งนาน ไม่เหมือนเผ่าโลทัส วิ่งหอบแดกมาฮีลเลย
THE SUN

THE SUN

Male จำนวนข้อความ : 769
Job/hobbies : หายใจ
Humor : แบร่
Clan : Dragon Clan

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอเทคนิคเล่นด่านนี้ทีครับ(เข้ามาอ่าน)   ขอเทคนิคเล่นด่านนี้ทีครับ(เข้ามาอ่าน) I_icon_minitimeThu Apr 22, 2010 8:37 pm

^
^
^
ถูก
http://siambronline.forumotion.net/
NampuZoldyg

NampuZoldyg

Female จำนวนข้อความ : 256
Job/hobbies : เล่นเกม,อ่านหนังสือ
Humor : pda

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอเทคนิคเล่นด่านนี้ทีครับ(เข้ามาอ่าน)   ขอเทคนิคเล่นด่านนี้ทีครับ(เข้ามาอ่าน) I_icon_minitimeFri Apr 23, 2010 6:27 am

รู้้สึกจะเป็นด่านที่มีหลุมศพโอโทโม ใช่ม๊ะ ส่วนใหญ่เน้นสร้างเร็วๆ อ่ะ

ก็วิ่งมาตรงบ้านนั่นแหละจะอยู่เยื้องมุมบนขวามือ ติดแหล่งน้ำ ตรงข้างๆเป็นป่า ที่มีหมาป่า

ว่าแต่ผ่านแล้วนิ ด่านนี้ก็ยากเหมือนกันนะตอนเล่นแรกๆ ถ้าเจอวอล็อคกับมาสเตอร์ของคอมน่ะ คาบูกิช่วยได้มากจริงๆ
http://siambronline.forumotion.net/index.htm

ขอเทคนิคเล่นด่านนี้ทีครับ(เข้ามาอ่าน)
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1