Battle Realms Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Battle Realms Thailand

forums about battle realms in Thailand

บ้านGalleryLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
ผู้ที่กำลัง online
ผู้ที่ online ทั้งหมด 9 คน :: ลงทะเบียน 0 คน, ซ่อน 0 คน และ 9 ผู้มาเยือน

(ไม่มี)

มีผู้ใช้ online พร้อมกันสูงสุด 503 คน เมื่อ Fri Oct 22, 2021 1:00 am
Statistics
สมาชิกทั้งหมด 5533 คน
สมาชิกล่าสุดคือ BR10

Post ทั้งหมด 7481 หัวข้อ in 554 subjects
Latest topics
Link Web
free forum
free forum
free forum
free forum
Gallery
ผมชอบเล่นเผ่าดราก้อน ใครพอจะมีเทคนิคบ้าง Empty
Top posters
The Muteki
ผมชอบเล่นเผ่าดราก้อน ใครพอจะมีเทคนิคบ้าง I_vote_lcapผมชอบเล่นเผ่าดราก้อน ใครพอจะมีเทคนิคบ้าง I_voting_barผมชอบเล่นเผ่าดราก้อน ใครพอจะมีเทคนิคบ้าง I_vote_rcap 
THE SUN
ผมชอบเล่นเผ่าดราก้อน ใครพอจะมีเทคนิคบ้าง I_vote_lcapผมชอบเล่นเผ่าดราก้อน ใครพอจะมีเทคนิคบ้าง I_voting_barผมชอบเล่นเผ่าดราก้อน ใครพอจะมีเทคนิคบ้าง I_vote_rcap 
Graybackson
NekoEater
Technical Support
NampuZoldyg
Wiser
cacarot52
Gongjin
nonte

ผมชอบเล่นเผ่าดราก้อน ใครพอจะมีเทคนิคบ้าง

Go down 
SHocKoLaTe
THE SUN
poomzaa11
7 posters
ผู้ตั้งข้อความ
poomzaa11

poomzaa11

Male จำนวนข้อความ : 48
Job/hobbies : Play Computer
Humor : อะไรก็ได้

ผมชอบเล่นเผ่าดราก้อน ใครพอจะมีเทคนิคบ้าง Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ผมชอบเล่นเผ่าดราก้อน ใครพอจะมีเทคนิคบ้าง   ผมชอบเล่นเผ่าดราก้อน ใครพอจะมีเทคนิคบ้าง I_icon_minitimeSat Oct 10, 2009 6:48 pm

ผมมือใหม่พึ่งจะเล่นเกมนี้(ตอนเด็กๆ เคยเล่นแล้ว แต่ไม่เก่ง ตอนนี้เลยมาเล่นอีกครั้ง)

แล้วชอบเล่นดราก้อนมากๆ เลยอยากถามว่า เทคนิคการเล่นเผ่านี้ควรทำยังไง

ที่ผมเล่นประจำ คือเล่นUnitประเภทเดียวกันเกือบทั้งหมด คือ เล่นซามูไร สมมุติว่ามีUnit30ตัว(ไม่รวมฮีโร่)แล้วผมจะต้องเอาซามูไร25ตัว อีก5ตัวผมจะเอาตัวอะไรก็ได้(พูดง่ายๆคือจะเป็นซามูไร95% อื่นๆอีก5%)

เพราะในความคิดผม ซามูไรจะเก่งที่สุดในบรรดาUnit เพราะมันเทรนนิ่งในระดับที่3[ตามความคิดผมอ่ะ]

แต่ที่สังเกตคนอื่นๆเขาเล่นกัน

เช่นเผ่าอสรพิษ เขาไม่ได้เล่นเอาโรนินที่เทรนนิ่งระดับ3มาทั้งหมด แต่เขาเล่นทัพผสม คือ มีปืน5 ไรเดอร์5 และอื่นๆอีกไม่เกิน5 แฟนเกอิชา3 นอกนั้นโรนินหมด แล้วเอาไอ้ตัวหน้ากากขึ้นป้อม แต่ของผมจะเอาตัวธนูขึ้นป้อม

เลยอยากถามว่า ถ้ามีUnitเต็มที่30ตีว ผมควรจัดทัพผสมดราก้อนยังไง เอาตัวไหนขึ้นม้าบ้าง(ที่ผมเล่นจะเอาแค่ฮีโร่/ซามูไร2ตัวกับเกอิชาอีก1ขึ้นม้าเท่านั้น)

และถ้ามีUnit40ตัว ควรจัดทัพผสมยังไง

ปกติเวลาเล่นSkimishจะUnitได้แค่30ตัว(ไม่ร่วมฮีโร่)แต่ถ้าจะเอาUnitMAXให้เป็น40ตัว(ไม่รวมฮีโร่นะ)ต้องทำยังไงอ่ะครับ แล้วมีUnit MAX50ตัวมั้ยเหอๆๆๆ

ถ้าใครว่างถึงขนาดรู้วิธีปราบเผ่าต่างๆโดยใช้เผ่าดราก้อนแล้วต้องใช้Unitตัวไหนไปปราบก็บอกกันบ้างนะครับ วันไหนก็ได้ถ้าว่าง

ที่ผมอัพเกรดก็จะเน้นหลักๆ 4อย่าง คือ

1.อัพเกรดคาบูกิ/ดราก้อนวาริเออร์/ซามูไรเลือดเพิ่มขึ้น(ใช้3หยาง)
2.คาบูกิ/ดราก้อนวาริเออร์/ซามูไรโจมตีเเรงขึ้น(ใช้4หยาง)
3.พลธนูโจมตีแรงขึ้น(น่าจะใช้3หยาง)
4.นักรบเผ่าดราก้อนทุกคนฟื้นฟูHPเร็วขึ้น(ใช้4หยาง)

และเวลาศัตรูเผ่าโลตัสบุกมาควรทำอย่างไรดี??

แล้วสุดท้าย ที่ผมไม่ถนัดมากที่สุดคือเจอกับLotus1-1 ควรกำจัดมันยังไงดี

ขอบคุณครับ ขอแค่มาตอบและอธิบายเทคนิคการเล่นเผ่านี้ก็แจ่มแล้ว

ปล.ใครรู้วิธีกดBG(แบททั่ลเกียร์)ของUnitเราทั้งหมดบ้าง สมมุติว่ากดปุ่มGและยูนิตเราใช้BGทั้งหมดเลยอ่ะมีมั้ยทริคแบบนี้
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://www.narutoctl.com
poomzaa11

poomzaa11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ผมชอบเล่นเผ่าดราก้อน ใครพอจะมีเทคนิคบ้าง   ผมชอบเล่นเผ่าดราก้อน ใครพอจะมีเทคนิคบ้าง I_icon_minitimeSat Oct 10, 2009 7:06 pm

แล้วก้อ สุดท้ายจริงๆแล้วครับ อยากทราบว่า

Unitตัวไหนโจมตีแรงสุด

Unitตัวไหนถึกสุด

Unit9วไหนคอมโบได้เร็วสุด

ที่ถามมานี้หมายถึงUnitในเผ่าดาก้อนนะครับ
THE SUN

THE SUN

Male จำนวนข้อความ : 769
Job/hobbies : หายใจ
Humor : แบร่
Clan : Dragon Clan

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ผมชอบเล่นเผ่าดราก้อน ใครพอจะมีเทคนิคบ้าง   ผมชอบเล่นเผ่าดราก้อน ใครพอจะมีเทคนิคบ้าง I_icon_minitimeMon Oct 12, 2009 5:03 pm

เล่นกับคนจริงๆแล้วจะเข้าใจครับ ว่าโอกาสที่เราจะมียูนิตถึง 30 ตัว แล้วมานั่งคิดแผนว่าจะใช้อะไร ผสมอะไรน่ะ มีน้อยมาก

เวลาเราเล่นกับคนน่ะ เขาบุกกันตั้งแต่มียูนิตราวๆ 5-6 ตัวน่ะครับ (บางทีก็มาตั้งแต่ชาวนา 2 ตัวแรก)

จะเก่งเกมนี้ ต้องแก้สถานการณ์ ตอนนั้นๆให้ได้น่ะ แผนตายตัวไม่มีหรอก
http://siambronline.forumotion.net/
SHocKoLaTe

Male จำนวนข้อความ : 2
Job/hobbies : เล่นมายากล
Humor : ตลก เฮฮา

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ผมชอบเล่นเผ่าดราก้อน ใครพอจะมีเทคนิคบ้าง   ผมชอบเล่นเผ่าดราก้อน ใครพอจะมีเทคนิคบ้าง I_icon_minitimeThu Oct 22, 2009 10:30 pm

ของผมชอบเล่นแผน แบบ นักธนู ทั้งหมดเลลยอ่ะคับ แล้วก้ออัพสกิลให้มัน ที่ฐานฝึก แหล่มมาก ประชิดมาไกลๆ เดินเข้ามาก้อตายละ
http://b_senajan@hotmail.com
THE SUN

THE SUN

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ผมชอบเล่นเผ่าดราก้อน ใครพอจะมีเทคนิคบ้าง   ผมชอบเล่นเผ่าดราก้อน ใครพอจะมีเทคนิคบ้าง I_icon_minitimeFri Oct 23, 2009 11:25 am

ยูนิตที่ตีแรงสุดของมังกรคือ อาร่าห์ ครับ

ถึกที่สุดคือ แกริน กับ คาซาน (ถึกคนละสาย)

ยูนิตที่เอาไว้คอมโบมากที่สุดคือคาบูกิ ครับ
http://siambronline.forumotion.net/
poomzaa11

poomzaa11

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ผมชอบเล่นเผ่าดราก้อน ใครพอจะมีเทคนิคบ้าง   ผมชอบเล่นเผ่าดราก้อน ใครพอจะมีเทคนิคบ้าง I_icon_minitimeSat Oct 24, 2009 6:14 am

จริงด้วย แผนที่เล่นกับผู้เล่นด้วยกัน เขาชอบบุก7-8ตัวก็มาฐานเราละ แถมฐานแตกอีกด้วย

ของผมเล่นกับคอม ชอบสะสมเยอะๆ แต่เล่นกับคนสะสมไม่มากเลย

ขอบคุณครับที่มาตอบ ไว้จะไปนั่งฝึกกับคนเพื่อให้เก่งขึ้นไปอีกละกัน
cacarot52

cacarot52

Male จำนวนข้อความ : 223
Job/hobbies : PlayComputer
Humor : นักเรียน,โปรแกรมเมอร์,เกมเมอร์,

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ผมชอบเล่นเผ่าดราก้อน ใครพอจะมีเทคนิคบ้าง   ผมชอบเล่นเผ่าดราก้อน ใครพอจะมีเทคนิคบ้าง I_icon_minitimeSat Oct 24, 2009 7:23 am

Spoiler:

1.อยากถามว่า เทคนิคการเล่นเผ่านี้ควรทำยังไง

ตอบ=
-ถ้าเล่นกับคอม ให้เน้นวิธีสะสมเยอะๆ แล้วค่อยบุก (แรกๆเน้นเกมรับ พอสะสมยูนิตนักรบเยอะแล้วก็บุกเลย หรือถ้าถนัดเกมรัชจะบุกแค่10กว่าตัวก็ได้)

-ถ้าเล่นกับผู้เล่นด้วยกัน ผู้เล่นส่วนนี้มักใช้เกมRush[รัช](แปล=เล่นเกมเร็ว) ผู้เล่นมือใหม่ที่เพิ่งมาเล่นในเกมสปาย(อย่างผมในช่วงแรกๆ) มักเสียท่าให้พวกเขา เมื่อเล่น....ให้เน้นการตั้งรับ คือให้รีบๆเทรนนิ่งนักรบระดับ1และ2ให้เสร็จเยอะๆก่อน พอยูนิตอีกฝ่ายบุกมาก็โจมตีมันให้ตาย พอมันตายหมดแล้วเรายังเหลือรอดอีกเยอะ ถ้ามั่นใจก็บุกไปตีฐานฝ่ายตรงข้ามเลย [เพราะ เวลาเล่นกับคนอื่นโดยเฉพาะในเกมสปาย เขานิยมเล่นด่านFreedom แล้วเวลาบุกรัชจะบุกแบบเอายูนิตทุกตัวที่มีในขณะนั้นโจมตีฐานเรา]เมื่อมันตายหมดแล้วเรายังเหลืออีกเยอะก็ให้รีบวิ่งไปโจมตีฐานมันให้ระเบิดหมด เพราะไม่มีใครเฝ้าฐานแล้วนี่

2.อยากถามว่า ถ้ามีUnitเต็มที่30ตัว ผมควรจัดทัพผสมดราก้อนยังไง เอาตัวไหนขึ้นม้าบ้าง(ที่ผมเล่นจะเอาแค่ฮีโร่/ซามูไร2ตัวกับเกอิชาอีก1ขึ้นม้าเท่านั้น)

ตอบ=เมื่อก่อนผมก็ชอบเอาซามูไรล้วนกับฮีโร่ขึ้นม้าเหมือนกัน แต่ปจุบันเปลี่ยนแปลงไปแล้ว

ถ้าจะถามจริงๆ มันก็ขึ้นอยู่กับความสามารถของแต่ละคนครับ

แต่ถ้าจะถามเวลาผมเล่นใช้ยูนิตอะไรล

ขอตอบว่า 'ส่วนมากมักจะใช้ซามูไร/กาเดี้ยน/คาบูกิ/ธนู/พลหอก/เกอิชาอีก2/ฮีโร่' เล่น อื่นๆไม่ค่อยจะเน้นหรอก

เวลาบุก ก็ตีป้อมให้แตกหมดก่อน แล้วมาตีฐานกับยูนิตภายหลัง

แต่ถ้าผมเล่นกับคน มักจะเจอคนเล่นเกมรัชทั้งนั้น ก็เน้นตั้งรับเป็นหลัก(เทคนิคก็เหมือนที่ตอบข้อ1)

3.และถ้ามีUnit40ตัว ควรจัดทัพผสมยังไง

ตอบ=เหมือนกับข้างบน แต่ถ้าเพิ่มมาจาก30เป็น40ให้ใช้ตัวอะไรก็ได้ไปบุก แต่ถ้าเล่นแบบของตัวเองก็แล้วแต่จะถนัดครับ แต่เวลาผมเล่นเอาแค่32คนก็บุกแล้ว(ขี้เกียจรอ)

4.ปกติเวลาเล่นSkimishจะUnitได้แค่30ตัว(ไม่ร่วมฮีโร่)แต่ถ้าจะเอาUnitMAXให้เป็น40ตัว(ไม่รวมฮีโร่นะ)ต้องทำยังไงอ่ะครับ แล้วมีUnit MAX50ตัวมั้ยเหอๆๆๆ

ตอบ=ขอตอบว่า ทำได้ครับ โดยเมื่อสร้างห้อง หรือเข้าSkimish จะมีคำว่าPopulation ถ้าเลือกLowจะได้UnitMAX20 ถ้าMeduimจะได้UnitMAX30 ถ้าHighจะได้UnitMAX40 ส่วนUnit MAX..50 นั้นไม่มีให้เลือกครับ แต่ที่รู้ๆ เวลาเล่นโหมดเนื้อเรืองเคนจิ(มังกร)ด่านสุดท้ายจะได้Unit50MAXครับ

5.ถ้าใครว่างถึงขนาดรู้วิธีปราบเผ่าต่างๆโดยใช้เผ่าดราก้อนแล้วต้องใช้Unitตัวไหนไปปราบก็บอกกันบ้างนะครับ วันไหนก็ได้ถ้าว่าง

ตอบ=ในกระทู้ของผม http://siambronline.forumotion.net/forum-f7/topic-t283.htm เข้าไปอ่านเลยครับ^ ^มีทุกเผ่าไม่ว่าจะเป็นDragon Lotus Wolf Serpent

ในอนาคตกะจะทำเทคนิคพิชิตเผ่าต่างๆของแต่ละเผ่าเลย

6.และเวลาศัตรูเผ่าโลตัสบุกมาควรทำอย่างไรดี??

ตอบ=สมัยก่อนมันก็เป็นอุปสรรคสำหรับผมเหมือนกัน(เฉพาะเล่นกับคอม)

แต่ตอนนี้ก็ไขกระจ่างออกละ สำหรับเกมรับของการบุกจากโลตัส

ถ้าระหว่างที่เราเทรนนิ่งUnitของเราอยู่แล้วจู่ๆโลตัสบุกมาแบบบ้าระห่ำควรทำอย่างไร??

ก็ง่ายๆ ถ้าทัพที่มันบุกมาเป็นWorlock80% ให้เตรียมคาบูกิไว้เยอะๆ เมื่อมันมาให้คาบูกิโจมตี แล้วใช้สกิลตาบอด+สกิลลดพลังป้องกัน แล้วให้คาบูกิหรือUnitเราวิ่งไปจัดการมันระยะใกล้เลย(1-1ได้เลย เพราะวอร์ล็อคระยะประชิดอ่อน)
ส่วนตัวอื่นๆ ให้ซามูไรจัดการ

7.ปล.ใครรู้วิธีกดBG(แบททั่ลเกียร์)ของUnitเราทั้งหมดบ้าง สมมุติว่ากดปุ่มGและยูนิตเราใช้BGทั้งหมดเลยอ่ะมีมั้ยทริคแบบนี้

ตอบ=เหะๆ..ยังไม่รู้อีกเหรอ ลองไปศึกษาจากในเกมมั่งสิ
แต่ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ก็กดBครับ แต่บางตัว(อย่างคาบูกิ)ใช้BGพร้อมกัน(อย่างbgตาบอด)ไม่ได้นะ

8.ขอบคุณครับ ขอแค่มาตอบและอธิบายเทคนิคการเล่นเผ่านี้ก็แจ่มแล้ว

ตอบ=ไม่เป็นไรครับ^ ^ยินดีเสมอ มีอะไรสงสัยถามมาได้
http://www.naruto-ct.com
THE SUN

THE SUN

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ผมชอบเล่นเผ่าดราก้อน ใครพอจะมีเทคนิคบ้าง   ผมชอบเล่นเผ่าดราก้อน ใครพอจะมีเทคนิคบ้าง I_icon_minitimeSat Oct 24, 2009 4:35 pm

ตอบ

เทคนิคการเล่นมังกรให้เก่งนั้น

คุณต้องมีจิตใจที่อดทนไม่ย่อท้อง่ายๆครับ

เพราะมัง รัชแพ้ เซอร์เพนท์

รัชแพ้โลทัส

รัชแพ้วูล์ฟ

พึงระลึกได้เลยว่า ถ้าอีกฝ่ายไม่กระจอก และ/หรือ ไม่ใช่ดราก้อนด้วยกัน คุณบุกเร็วไปก็เสียเปรียบ

มีให้เลือกข้อเดียวคือช่วงเริ่มเกมต้องรับอย่างเดียว (กรณีโดนรุก)
แล้วก็ต้องสวนกลับอย่างมีประสิทธิภาพ ห้ามตั้งรับยาวแบบไม่ทำอะไรเขาเลย เพราะจะทำให้โดนป่วนฐานได้

เป็นมังกร ต้องอดทนครับ เล่นกับคนเก่งแล้วจะเห็นว่า เผ่านี้โดนรังแกในช่วงต้นเกมแบบสารพัดวิธี วิธีรับมือการรังแกเหล่านั้นก็ต่างออกไปตามการบุกของศัตรูด้วยครับ ต้องจดจำให้ได้ให้หมดว่าควรรับมือยังไง กับการบุกแบบไหน

รอดชีวิตไปช่วงกลางๆเกมให้ได้ คราวนี้มังกรไม่เสียเปรียบใครแล้วล่ะ (ยิ่งมีคีพหรือมังกร ยิ่งติดปีก)
THE SUN

THE SUN

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ผมชอบเล่นเผ่าดราก้อน ใครพอจะมีเทคนิคบ้าง   ผมชอบเล่นเผ่าดราก้อน ใครพอจะมีเทคนิคบ้าง I_icon_minitimeSat Oct 24, 2009 4:44 pm

พูดก็พูด คนที่เล่นมังกรแล้วเลิกไปเล่นเผ่าอื่น โดยมากก็เพราะมังกรมันไม่พริ้วในช่วงต้นเกมนี่ล่ะ

จะป่วนให้สะใจแบบเซอร์เพนท์ กางป้อมในฐานเขาแบบโลทัส หรือส่งฝูงหมาเป็นห่าลงไปกัดแบบวูล์ฟก็ไม่ได้

แต่นั่นเป็นการมองในข้อด้อย ข้อดีเราก็มีล่ะ
Anuchit

Male จำนวนข้อความ : 3
Job/hobbies : playgame
Humor : -

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ผมชอบเล่นเผ่าดราก้อน ใครพอจะมีเทคนิคบ้าง   ผมชอบเล่นเผ่าดราก้อน ใครพอจะมีเทคนิคบ้าง I_icon_minitimeTue Dec 27, 2011 4:47 pm

ชอบ
http://www.google.com
komario

Male จำนวนข้อความ : 3
Job/hobbies : make zobie
Humor : 55+

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ผมชอบเล่นเผ่าดราก้อน ใครพอจะมีเทคนิคบ้าง   ผมชอบเล่นเผ่าดราก้อน ใครพอจะมีเทคนิคบ้าง I_icon_minitimeTue Oct 23, 2012 6:33 pm

ไม่น่าบุกเร็วไม่เคยชนะเลย 55+5+5
kasidit9

Male จำนวนข้อความ : 4
Job/hobbies : game
Humor : kasidit_o@hotmail.com

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ผมชอบเล่นเผ่าดราก้อน ใครพอจะมีเทคนิคบ้าง   ผมชอบเล่นเผ่าดราก้อน ใครพอจะมีเทคนิคบ้าง I_icon_minitimeThu Mar 13, 2014 5:07 pm

ขอบคุณคับ
http://kasidit_@hotmail.com

ผมชอบเล่นเผ่าดราก้อน ใครพอจะมีเทคนิคบ้าง
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1