Battle Realms Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Battle Realms Thailand

forums about battle realms in Thailand

บ้านGalleryLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
ผู้ที่กำลัง online
ผู้ที่ online ทั้งหมด 8 คน :: ลงทะเบียน 0 คน, ซ่อน 0 คน และ 8 ผู้มาเยือน :: 1 Bot

(ไม่มี)

มีผู้ใช้ online พร้อมกันสูงสุด 503 คน เมื่อ Fri Oct 22, 2021 1:00 am
Statistics
สมาชิกทั้งหมด 5533 คน
สมาชิกล่าสุดคือ BR10

Post ทั้งหมด 7481 หัวข้อ in 554 subjects
Latest topics
Link Web
free forum
free forum
free forum
free forum
Gallery
ขอถามนิดนะ Empty
Top posters
The Muteki
ขอถามนิดนะ I_vote_lcapขอถามนิดนะ I_voting_barขอถามนิดนะ I_vote_rcap 
THE SUN
ขอถามนิดนะ I_vote_lcapขอถามนิดนะ I_voting_barขอถามนิดนะ I_vote_rcap 
Graybackson
NekoEater
Technical Support
NampuZoldyg
Wiser
cacarot52
Gongjin
nonte

ขอถามนิดนะ

Go down 
4 posters
ผู้ตั้งข้อความ
cacarot52

cacarot52

Male จำนวนข้อความ : 223
Job/hobbies : PlayComputer
Humor : นักเรียน,โปรแกรมเมอร์,เกมเมอร์,

ตั้งหัวข้อเรื่อง: ขอถามนิดนะ   ขอถามนิดนะ I_icon_minitimeSun Oct 11, 2009 9:08 pm

ขอถามนิดนะ

ในโหมดเนื้อเรื่องของเคนจิในเผ่าดราก้อน

ฉากที่ต้องสู้กับพวกชินจาและพวกโลตัส

มันให้เรากำจัดเผ่าSerpentอย่างเดียวหรือต้องกำจัดเผ่าLotus ด้วยอ่า

แล้วต้องทำลายSerpentholmจึงจะชนะหรือต้องKill Unit ของSerpentให้หมดจึงจะผ่านด่านนี้อ่ะครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://www.naruto-ct.com
Graybackson

Graybackson

Male จำนวนข้อความ : 371
31
Job/hobbies : มนุษย์เงินเดือน,นักเขียน,นักแปล / เขียนนิยาย เล่นกีต้าร์ แคสเกม
Humor : สนุกสนาน เฮฮา บ้าบอ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอถามนิดนะ   ขอถามนิดนะ I_icon_minitimeSun Oct 11, 2009 11:09 pm

ต้องทำลายทุกอย่างครับ โดยเริ่มแรกนั้นให้พยายามตั้งตัวให้ได้อยู่ แล้วจัดการกับพวกเซอร์เพ้นด้านบนก่อน ก่อนจะกลับมาป้องกันฐานแล้วบุกตีโลตัสด้านซ้ายให้อยู่หมัดในครั้งเดียว แล้วค่อยมาตามเช็ดตามล้างป้อมตามแมพ แล้วยกทัพไปตามด้านบนสุดจะพบ Keep เมื่อทำลายจะพบ ซินจา ให้รุมทึ้งซะ ก็ชนะแล้วคับ
cacarot52

cacarot52

Male จำนวนข้อความ : 223
Job/hobbies : PlayComputer
Humor : นักเรียน,โปรแกรมเมอร์,เกมเมอร์,

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอถามนิดนะ   ขอถามนิดนะ I_icon_minitimeMon Oct 12, 2009 11:26 am

เป็นงี้เองเหรอครับ

ของผมเล่นจัดการป้อมก่อน(ในเซอร์เพ้นท์โฮม) และขึ้นไปกำจัดพวกSerpentอีกที

แล้วก็ยกพลไปตีโลตัส ซึ่งที่โลตัสไม่มีใครเฝ้าฐานเลย

ผมก็ตีจนแตก แต่ที่ฐานผมพวกโลตัสได้ส่งUnitมาทำลายก่อนแล้ว แล้วฐานก็ระเบิดหมด

แต่โชคดีผมเอาชาวนาออกมาได้ทัน1ตัว มาสร้างฐานใหม่ข้างบน ตอนนี้เดี๋ยวพวกโลตัสก็มาล้างแค้นเองแหละ..(กำลังTrain Unitอยู่ เพื่อรับมือLotus)
แล้วด่านต่อไปละ ต้องทำลายอะไรมั่ง

แล้วด่านสุดท้าย ที่จะต้องเจอกับไซเมธ ต้องจัดการยังไงอ่ะครับ
http://www.naruto-ct.com
THE SUN

THE SUN

Male จำนวนข้อความ : 769
Job/hobbies : หายใจ
Humor : แบร่
Clan : Dragon Clan

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอถามนิดนะ   ขอถามนิดนะ I_icon_minitimeMon Oct 12, 2009 5:16 pm

ด่านสุดท้าย ก็ไม่มีอะไรมาก วิธีที่ง่ายที่สุดคือ สร้างธนูล้วนเฝ้าฐาน ตั้งป้อม 4 ป้อมไว้ที่ฐาน เอาเกอิชาขึ้นป้อม เอาธนูยืนตั้งรับ

แบ่งครึ่งนึงของธนูทั้งหมดเป็นทัพบุก (สัก 10 ตัวก็หรูแล้ว) เอาเกอิชาเดินตามราว 4-5 ตัว (จะมีคาบูกิติดระเบิดแสงเดินตามสัก 3 ตัวก็ได้)

ปล. แผนนี้ ชนะคอมได้ทุกด่าน (ทุกด่านที่ให้เราสร้างได้) แล้วคุณจะรู้ว่าเกมนี้โหมดเนื้อเรื่องไม่ได้ยากอะไรเลย
http://siambronline.forumotion.net/
poomzaa11

poomzaa11

Male จำนวนข้อความ : 48
Job/hobbies : Play Computer
Humor : อะไรก็ได้

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอถามนิดนะ   ขอถามนิดนะ I_icon_minitimeTue Oct 13, 2009 6:53 pm

ถ้าเปลี่ยนธนูบุกเป็นChemishบุกจะดีป่ะครับ เพราะUnitโลตัสมันทนเจาะ แต่ธาตุระเบืดมันไม่ค่อยจะทน
http://www.narutoctl.com
Graybackson

Graybackson

Male จำนวนข้อความ : 371
31
Job/hobbies : มนุษย์เงินเดือน,นักเขียน,นักแปล / เขียนนิยาย เล่นกีต้าร์ แคสเกม
Humor : สนุกสนาน เฮฮา บ้าบอ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอถามนิดนะ   ขอถามนิดนะ I_icon_minitimeWed Oct 14, 2009 12:32 am

Chemist บางเกินกว่าจะเป็นตัวตีตั้งตั้งครับ แล้วมันยังยิงเบา ติดดินพอๆกับซินจาอีกด้วย

แถมธนู ลองถามเรปบนดูสิครับ เค้าเคยเถียงกะมูเคคุงอยู่ประมาณร้อยรีพลายเรื่องธนูนี่แหละ เหอๆๆ

ทำตามที่เขาบอกเหอะครับ เพราะคุณตะวันคือ "เทพเจ้าแห่งมังกร" แล้วล่ะมั้ง หึหึหึ (ยอหน่อย เดี๋ยวเค้าจะกลับมาตอบเร็วกว่าเดิมเอง แบบว่า ต่อมขี้เกียจของเค้าจะหยุดทำงานเมื่อมีคนยอมากๆ หุหุหุ)
THE SUN

THE SUN

Male จำนวนข้อความ : 769
Job/hobbies : หายใจ
Humor : แบร่
Clan : Dragon Clan

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอถามนิดนะ   ขอถามนิดนะ I_icon_minitimeWed Oct 14, 2009 9:02 pm

ใช่แล้วครับ ในโลกนี้คนที่เล่นมังกรเก่งที่สุดก็คือผมครับ หากคนไหนเก่งกว่าผม ให้ถือว่าคนๆนั้นไม่มีอยู่ครับ เท่านี้ผมก็จะเก่งที่สุดแล้วครับ

มาที่เรื่องธนูกับเชมิส ยูนิตโลทัสทนระเบิดเป็นส่วนใหญ่น่ะครับ ส่วนเจาะเป็นธาตุที่ไม่ค่อยมีตัวทนหรอกครับ ถือเป็นธาตุกลางๆ ที่มีไม่กี่ตัวเท่านั้นที่มันทน (ส่วนมากเป็นพวกฮีโร่)

ใช้ธนูได้สบายใจแน่ครับ คนหัดเล่นใหม่ๆเล่นธนูก็ได้ ง่ายดี
http://siambronline.forumotion.net/

ขอถามนิดนะ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1