Battle Realms Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Battle Realms Thailand

forums about battle realms in Thailand

บ้านGalleryLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
ผู้ที่กำลัง online
ผู้ที่ online ทั้งหมด 7 คน :: ลงทะเบียน 0 คน, ซ่อน 0 คน และ 7 ผู้มาเยือน :: 1 Bot

(ไม่มี)

มีผู้ใช้ online พร้อมกันสูงสุด 503 คน เมื่อ Fri Oct 22, 2021 1:00 am
Statistics
สมาชิกทั้งหมด 5533 คน
สมาชิกล่าสุดคือ BR10

Post ทั้งหมด 7481 หัวข้อ in 554 subjects
Latest topics
Link Web
free forum
free forum
free forum
free forum
Gallery
จะเล่นเกมรัช กับคอมยังไงดีครับ Empty
Top posters
The Muteki
จะเล่นเกมรัช กับคอมยังไงดีครับ I_vote_lcapจะเล่นเกมรัช กับคอมยังไงดีครับ I_voting_barจะเล่นเกมรัช กับคอมยังไงดีครับ I_vote_rcap 
THE SUN
จะเล่นเกมรัช กับคอมยังไงดีครับ I_vote_lcapจะเล่นเกมรัช กับคอมยังไงดีครับ I_voting_barจะเล่นเกมรัช กับคอมยังไงดีครับ I_vote_rcap 
Graybackson
NekoEater
Technical Support
NampuZoldyg
Wiser
cacarot52
Gongjin
nonte

จะเล่นเกมรัช กับคอมยังไงดีครับ

Go down 
The Muteki
pamjeavrat
6 posters
ผู้ตั้งข้อความ
pamjeavrat

Male จำนวนข้อความ : 11
Job/hobbies : student
Humor : 555+

จะเล่นเกมรัช กับคอมยังไงดีครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: จะเล่นเกมรัช กับคอมยังไงดีครับ   จะเล่นเกมรัช กับคอมยังไงดีครับ I_icon_minitimeSat Nov 07, 2009 12:35 am

ผมเล่นเกมรัชกับเพื่อนก็สู้ได้หมดแล้ว

แต่เล่นกับคอมนี่ มันสร้างเร็วกว่าผมอีก

บุกไปก็ตายหมดอ่ะ ทำไงดี โดยเฉพาะ serpent นี่แหละ

เลยต้องจำใจเล่นเกมยาวไป

อยากชนะคอมได้ มีเทคนิกมั๊ยคับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
The Muteki

The Muteki

Male จำนวนข้อความ : 800
Job/hobbies : student
Humor : ....
Clan : Serpent Clan

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: จะเล่นเกมรัช กับคอมยังไงดีครับ   จะเล่นเกมรัช กับคอมยังไงดีครับ I_icon_minitimeSat Nov 07, 2009 8:58 am

เหอๆ ไม่รู้สิครับ ก็ทำตามที่รัชกะเพื่อนให้ดีขึ้นก็ชนะเองล่ะครับ
http://www.fevergame.net
THE SUN

THE SUN

Male จำนวนข้อความ : 769
Job/hobbies : หายใจ
Humor : แบร่
Clan : Dragon Clan

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: จะเล่นเกมรัช กับคอมยังไงดีครับ   จะเล่นเกมรัช กับคอมยังไงดีครับ I_icon_minitimeSat Nov 07, 2009 11:21 am

เล่นเซอร์เพนท์ มาถึงสร้างโรงนักดาบสองโรง แล้วรีบๆเทรนนักดาบออกมาให้มากและเร็วที่สุด

ได้ราวๆ 6- 8 ตัว ไปบุกเลย

แล้วปักธงจากโรงนาให้มันเทรนนักดาบเองอัตโนมัติ
ปักธงจากโรงนักดาบ ให้มันวิ่งมาบุกฐานศัตรูเองอัตโนมัติ

ที่เหลือก็โยกยูนิตไปมา เน้นการรุมสกัมเป็นหลัก ตัวไหนจะตายก็เอามายืนนิ่งๆฟื้นพลัง

เท่านี้ คุณก็จะรู้ว่า ชีวิตนี้ช่างสะดวกสะบาย
http://siambronline.forumotion.net/
Graybackson

Graybackson

Male จำนวนข้อความ : 371
31
Job/hobbies : มนุษย์เงินเดือน,นักเขียน,นักแปล / เขียนนิยาย เล่นกีต้าร์ แคสเกม
Humor : สนุกสนาน เฮฮา บ้าบอ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: จะเล่นเกมรัช กับคอมยังไงดีครับ   จะเล่นเกมรัช กับคอมยังไงดีครับ I_icon_minitimeSun Nov 08, 2009 9:48 pm

รัชกะคอมนี่ ง่ายกว่ารัชกะคนเป็นล้นพ้นครับ ยกเว้นเพียงอย่างเดียว คือหากว่าเพื่อนคุณนู้บจนคุณเอาชนะได้ง่ายๆ คุณก็อาจจะต้องฝึกเพิ่มเติมกับคอม AI ที่สเตตัสทุกอย่าง 100 หรือที่เรียกว่า คอม100 นั่นแหละครับ

ตัวทำ AI ก็มีในบอร์ดนี้แล้ว ไปหาเอาเองในห้อง Download ครับ หุหุหุ

ปล. โพสที่ 200 !! เย้ๆๆๆๆๆๆๆ
Gongjin

Gongjin

Male จำนวนข้อความ : 173
28
Job/hobbies : Fight for justice
Humor : ฮานาก้า

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: จะเล่นเกมรัช กับคอมยังไงดีครับ   จะเล่นเกมรัช กับคอมยังไงดีครับ I_icon_minitimeSat Feb 13, 2010 7:33 pm

ผมปักธง ตั้งแต่ฝึกตัวแรกละครับ
ก็ดีอ่ะ เพื่อ กอง1 ตาย ที่ฝึกเหลือไว้
ก็ตามมาสมถบได้ต่อเนื่อง
แล้วคุณจะรู้สึกไม่มีไรทำ นอกจาก
รอบุกอย่างเดียว

แก้ไขล่าสุดโดย Bank 13 เมื่อ Fri Feb 26, 2010 8:35 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
https://www.facebook.com/Khanitphong
Gongjin

Gongjin

Male จำนวนข้อความ : 173
28
Job/hobbies : Fight for justice
Humor : ฮานาก้า

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: จะเล่นเกมรัช กับคอมยังไงดีครับ   จะเล่นเกมรัช กับคอมยังไงดีครับ I_icon_minitimeFri Feb 26, 2010 8:34 pm

ถ้ารัชกับคอมชนะได้เล่นกับคนก็สบายแล้วละ sunny
https://www.facebook.com/Khanitphong
THE SUN

THE SUN

Male จำนวนข้อความ : 769
Job/hobbies : หายใจ
Humor : แบร่
Clan : Dragon Clan

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: จะเล่นเกมรัช กับคอมยังไงดีครับ   จะเล่นเกมรัช กับคอมยังไงดีครับ I_icon_minitimeFri Feb 26, 2010 10:30 pm

^
^
^
ถ้าหมายถึงกับคนที่รัชไม่เป็น ก็ใช่ครับ

แต่ถ้าศัตรูก็รัชเป็น หรือไม่ก็รับรัชเป็น อันนี้เก่งกว่าคอมอยู่ครับ Smile
http://siambronline.forumotion.net/
yinyang

yinyang

Male จำนวนข้อความ : 75
32
Job/hobbies : Wolf Clan
Humor : Wolf

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: จะเล่นเกมรัช กับคอมยังไงดีครับ   จะเล่นเกมรัช กับคอมยังไงดีครับ I_icon_minitimeThu Apr 08, 2010 1:15 am

รัชคอมชนะครั้งแรกของเรา คือ

ไปสร้าง Peasent Hut ที่ข้างๆนาข้าวมัน

เอาชาวนาตบๆกวนมันให้มันทำงานไม่ได้

แล้วเอาชาวนาที่เหลือ2-3ตัวของเราค่อยๆทำงานไป

หรือเอาชาวนาประกบ 1-1 เลยก้อได้ ชาวนาวุฟเก่งอยุ่แล้ว
http://www.google.com

จะเล่นเกมรัช กับคอมยังไงดีครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1