Battle Realms Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Battle Realms Thailand

forums about battle realms in Thailand

บ้านGalleryLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
ผู้ที่กำลัง online
ผู้ที่ online ทั้งหมด 4 คน :: ลงทะเบียน 0 คน, ซ่อน 0 คน และ 4 ผู้มาเยือน

(ไม่มี)

มีผู้ใช้ online พร้อมกันสูงสุด 503 คน เมื่อ Fri Oct 22, 2021 1:00 am
Statistics
สมาชิกทั้งหมด 5533 คน
สมาชิกล่าสุดคือ BR10

Post ทั้งหมด 7481 หัวข้อ in 554 subjects
Latest topics
Link Web
free forum
free forum
free forum
free forum
Gallery
อยู่ในกะลาตั้งนาน... Empty
Top posters
The Muteki
อยู่ในกะลาตั้งนาน... I_vote_lcapอยู่ในกะลาตั้งนาน... I_voting_barอยู่ในกะลาตั้งนาน... I_vote_rcap 
THE SUN
อยู่ในกะลาตั้งนาน... I_vote_lcapอยู่ในกะลาตั้งนาน... I_voting_barอยู่ในกะลาตั้งนาน... I_vote_rcap 
Graybackson
NekoEater
Technical Support
NampuZoldyg
Wiser
cacarot52
Gongjin
nonte

อยู่ในกะลาตั้งนาน...

Go down 
4 posters
ไปที่หน้า : 1, 2  Next
ผู้ตั้งข้อความ
aof1982

aof1982

Male จำนวนข้อความ : 13
41
Job/hobbies : tourist
Humor : yes

ตั้งหัวข้อเรื่อง: อยู่ในกะลาตั้งนาน...   อยู่ในกะลาตั้งนาน... I_icon_minitimeMon Nov 26, 2012 12:12 pm

ผมเล่น BR มานาน 4-5 ปีได้แล้ว

โดยส่วนตัวคิดว่าตัวเองเจ๋งมาก เพราะอะไร?? เราเล่นกับคอม ชนะตลอด ไม่เคยเล่นกับคน
พอมาเวบนี้ ไปเจอลิงค์ game ranger แค่นั้นแหละ ได้รู้ทันทีเลยว่าเราอ่อนมาก

เจอเซอร์เพน อัดรวดซะกระจุย แพ้ขาดหลุดลุ่ย เอิ้ก ๆๆ

โลตัสที่เคยคิดว่าเจ๋งที่สุด เจอเกมเร็วงูเข้าไป ทำไรไม่ถูกเหมือนกัน Crying or Very sad
ขึ้นไปข้างบน Go down
12345han

12345han

Male จำนวนข้อความ : 51
Job/hobbies : other
Humor : test

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยู่ในกะลาตั้งนาน...   อยู่ในกะลาตั้งนาน... I_icon_minitimeTue Nov 27, 2012 2:37 pm

เคยเจอ wolf หรือยังครับ มันก็โหดมาก...
ถ้ายังไงก็เล่นกับคนไทยด้วยกันก่อนก็ได้ครับ ฝึกฝีมือให้เก่งก่อนไปเล่นกับพวกต่างชาติ (ดยเฉพาะเวียดนาม)เพราะมันชอบเกรียน ว่าคนเล่นใหม่ว่า noob ซึ่ง ฟังแล้วรู้สึกเจ็บใจ แปร๊บๆ
http://www.hotmail.com
zoper

zoper

Male จำนวนข้อความ : 14
Job/hobbies : dddddd
Humor : ddddd

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยู่ในกะลาตั้งนาน...   อยู่ในกะลาตั้งนาน... I_icon_minitimeThu Nov 29, 2012 5:45 am

แพ้บ่อยเกินมันก็รู้สึกน้อยใจ พวกต่างชาติมันโคตรเทพเกินไปเล่นกับมันแล้วหลอนทุกที
http://www.sex.com
aof1982

aof1982

41

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยู่ในกะลาตั้งนาน...   อยู่ในกะลาตั้งนาน... I_icon_minitimeThu Nov 29, 2012 10:17 am

แต่ก็มีหลายระดับอยู่นะครับ

ช่วงหลัง ๆ ชนะก็หลายครั้งอยู่ แต่มาเจอเกมเร็วงูทีไรแก้ไม่ค่อยตก
12345han

12345han

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยู่ในกะลาตั้งนาน...   อยู่ในกะลาตั้งนาน... I_icon_minitimeSun Dec 02, 2012 7:41 pm

เล่นเผ่าอะไรเหรอครับ เผื่อจะบอกวิธ๊แก้ เกมเร็วของงูได้
aof1982

aof1982

41

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยู่ในกะลาตั้งนาน...   อยู่ในกะลาตั้งนาน... I_icon_minitimeMon Dec 03, 2012 8:35 am

ตอนนี้ผมแก้ปัญหาที่เล่นงูด้วยกัน ซึ่งตอนหลัง ๆ ผมเล่น งู vs งู ผมชนะบ้างแล้ว พวกต่างชาตินี่แหละ

แต่ผมเริ่มเล่น lotus และมั่นใจว่าตัวเองมีฝีมือเหมือนกัน เลยโพส game ranger ขอเจอ lotus vs lotus มีล็อคอินนึงชื่อ r

ผมแพ้ย่อยยับ ถ้าเพือ่น ๆ ที่เคยดูคลิปเทพ ๆ ทั้งหลายของ sora / ben / dark fire / dark lord

คุณ r ประมาณพวกนี้เลยครับ น่าจะเป็นต่างชาติเช่นกัน เอิ้ก ๆๆๆ แพ้ย่อยยับครับ

ปล. เมื่อก้าวขาออกสู่โลกกว้าง จึงรู้เลยว่าเราเป็นเด็กน้อย
12345han

12345han

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยู่ในกะลาตั้งนาน...   อยู่ในกะลาตั้งนาน... I_icon_minitimeTue Dec 11, 2012 10:18 pm

คุณ r ที่คุณว่าอาจจะเป็นพวกเซียนเดิมๆก็ได้ครับ เพราะเดี๋ยวนี้ พวกเก่งๆ สมัยเก่าหันมาใช้ ไอดีใหม่ชื่อใหม่ รหัส สามล้านกว่าๆ ดูแล้วเหมือนมือใหม่ แต่พอเล่นจริง โอ้ แม่เจ้า!!!
pein789

pein789

Male จำนวนข้อความ : 11
Job/hobbies : ...
Humor : ...

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยู่ในกะลาตั้งนาน...   อยู่ในกะลาตั้งนาน... I_icon_minitimeFri Dec 14, 2012 7:15 pm

ฆ่ามัน..
zoper

zoper

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยู่ในกะลาตั้งนาน...   อยู่ในกะลาตั้งนาน... I_icon_minitimeFri Dec 14, 2012 8:03 pm

พวกเทพเก่าๆทั้งหลายต้องสูญพันธุ์ ต่างชาติมันเก่งเกินไปแล้ว พวกเราทั้งหลายรุ่นใหม่ใฝ่ฝันจะเป็นหนึ่งแซงมันให้ได้ clown

งานนี้เอาให้แพ้ยับจนเสียคน หากปล่อยไปไม่งั้นมันจะมาย่ำยีดูถูกพวกเรา เก่งแล้วมาดูถูกคนที่แพ้อีกโคตรเกลียดเลย ถ้าเก่งเรื่องเรียนเรื่องทำงานจะไม่ว่าสักคำแต่เรื่องเกมกุไม่ยอมให้ใครมาหยามหรอก

จำไว้สมาธิ สมาธิ สมาธิ สมาธิ ใจเย็น ๆ ใจเย็น ๆ ใจเย็น ๆ รอบคอบ รอบคอบ รอบคอบ อย่าตื่นเต้น โอกาสชนะมีสูง
12345han

12345han

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยู่ในกะลาตั้งนาน...   อยู่ในกะลาตั้งนาน... I_icon_minitimeSat Dec 15, 2012 3:30 pm

จริงๆ ต่างชาติก็มีเก่งไม่มากหรอกครับ เล่นกันจริงๆ เราก็ไม่แพ้ตลอดหรอก เพียงแต่ว่า เราอาจไม่ค่อยได้ซ้อมมือ เท่านั้นเอง
zoper

zoper

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยู่ในกะลาตั้งนาน...   อยู่ในกะลาตั้งนาน... I_icon_minitimeMon Dec 17, 2012 9:20 am

ผมก็ชนะบ่อยเหมือนกันชอบเล่นพวกมังกร งู รัชบ้างไม่รัชบ้างฝีมือปานกลางเล่นตามหลักพิชัยสงคราม แต่ไม่รู้เป็นอะไรสักทีพอเห็นเทพคนอื่นเล่นสุดโคตรเก่งกว่าก็เกิดความฮิกเหิมอยากเอาชนะเหนือพวกนี้ให้ได้แต่ก็ทำไม่ได้สักทีแพ้บ่อยอ่ะไม่เคยชนะ จริงๆแล้วผมไม่ได้เป็นคนติดเกมไรหรอกแต่ที่อยากเล่นก็เพราเพื่อวัดทดสอบศักยภาพตัวเองว่าสู้กับทุกคนบนโลกได้รึเปล่าแต่ตอนนี้ยอมรับตัวเองแล้วว่าพอแค่นี้ดีกว่าเอาแค่ไหนเอาแค่นั้นถือว่าตัวเองมีศักยภาพเพียงพอที่จะทำอย่างอื่นต่อไปแล้วพระเจ้าให้ความสามารถมาแค่นี้ผมก็ต้องยอมรับมัน ถึงแม้ว่าสักวันอาจชนะเทพก็ตามเทพตัวใหม่ที่เก่งกว่าก็มาอยู่ดีมันไม่มีที่สิ้นสุดอ่ะน่ากลัวหลอน กลัวว่าตัวเองจะเสียคนเป็นโรคซึมเศร้าบ้าเพราะเกมซะก่อนเอาเวลาไปทำอย่างอื่นอ่านหนังสือเที่ยวเล่นกีฬาในชีวิตจริงดีกว่า
12345han

12345han

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยู่ในกะลาตั้งนาน...   อยู่ในกะลาตั้งนาน... I_icon_minitimeMon Dec 17, 2012 8:35 pm

ดีมากเลยครับ ตอนนี้ผมก็ต้องแบ่งเวลาเล่น สมัยก่อนก็อยากเทพมากๆ พอชนะใครได้ก็รู้สึกภูมิใจว่าเราเก่ง แต่ก็อย่างที่ได้พูดไปครับ มันก็มีคนเก่งกว่าเราอีกไม่รู้กี่คน ก็มีแพ้บ้างชนะบ้างๆ แบ่งๆกันไป ชนะก็ภูมิใจ แพ้ก็ มาดูว่าเราอ่อนอะไร ก็ค่อยๆพัฒนาไป แต่พักหลัง ก็หันมาใช้ชีวิตอื่นๆ เพราะเราไม่ได้มีภาระมานั่งพัฒนาฝีมือเกมให้เก่ง อย่างเดียว เรายังมี สังคม ภาระหน้าที่ ความรับผิดชอบอีกมากมาย ก็ต้องรู้จักบริหารเวลามาอย่าให้อย่างใดอย่างนึงเสีย แต่สำหรับตัวผมเอง เลยช่วงเวลาเรียนมาแล้วเพราะขณะนี้ทำงาน ก็เลยพอได้เล่นอย่างไม่ค่อยห่วงอะไรมากนัก แต่ก็ต้องจัดสรร เวลา ทั้งนี้ผมก็เล่นแค่เสาร์อาทิตย์เท่านั้น วันธรรมดามีเวลา ออกกำลังกาย เล่นกับครอบครัว ฯลฯ ซึ้ง จะบอกตามตรงจริงๆคนที่เล่นกันอยู่ในกลุ่มผมก็ล้วนแต่ทำงานแล้วทั้งนั้น เช่น Sora yose pein aut (เท่าที่รู้) ก็อายุอานาม 30 กว่าๆกันแล้ว อาจจะแอพเด็กบ้าง บางเวลา5555
12345han

12345han

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยู่ในกะลาตั้งนาน...   อยู่ในกะลาตั้งนาน... I_icon_minitimeMon Dec 17, 2012 8:38 pm

เอ่อ...แล้วคุณ Zoper เคยเล่นกันยังครับ ใช้ชื่ออะไรในเกม แรงเจอเหรอ ผมจำไม่ได้
pein789

pein789

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยู่ในกะลาตั้งนาน...   อยู่ในกะลาตั้งนาน... I_icon_minitimeMon Dec 17, 2012 10:08 pm

ไม่มีคำว่าที่ 1 ตลอดกาล ไม่มีคำว่า เก่งที่สุด มีแต่ความสนุก ไหวพริบ เชิง และสมาธิ การที่ชนะด้วยมือของเราเอง เราจะรู้สึกดีใจที่สุด แล้วถึงจะแพ้เราก้แค่เก็บข้อผิดพลาดไว้เป็นครู เพื่อคอยสอนเตือนสติกับการพ่ายแพ้ทีเราเคยเล่นมา นำไปปรับปรุงแก้ไขใหม่
บางทีสร้างนักรบที่มีฮีโร่เทพๆแล้ว ค่อนข้างมั่นใจ และกล้าที่จะบุก แต่ไม่แน่ อาจจะถูกฆ่าตาย เพียงนักรบร่างๆ1ร่าง2ก็เป้นได้ ถ้าหวังจะข้ามผ่านพวกเทพๆที่เล่นเก่งๆ จงตั้งใจ เปิดหูเปิดตา อย่ารนราน ทุกสิ่งย่อมเป็นไปได้ หากคุณตั้งใจทำ
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ปล. เขาก้คนเราก้คน เขาเก่งได้ ทำไมเราจะเก่งไม่ได้
aof1982

aof1982

41

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยู่ในกะลาตั้งนาน...   อยู่ในกะลาตั้งนาน... I_icon_minitimeWed Dec 19, 2012 11:31 am

12345han พิมพ์ว่า:
ดีมากเลยครับ ตอนนี้ผมก็ต้องแบ่งเวลาเล่น สมัยก่อนก็อยากเทพมากๆ พอชนะใครได้ก็รู้สึกภูมิใจว่าเราเก่ง แต่ก็อย่างที่ได้พูดไปครับ มันก็มีคนเก่งกว่าเราอีกไม่รู้กี่คน ก็มีแพ้บ้างชนะบ้างๆ แบ่งๆกันไป ชนะก็ภูมิใจ แพ้ก็ มาดูว่าเราอ่อนอะไร ก็ค่อยๆพัฒนาไป แต่พักหลัง ก็หันมาใช้ชีวิตอื่นๆ เพราะเราไม่ได้มีภาระมานั่งพัฒนาฝีมือเกมให้เก่ง อย่างเดียว เรายังมี สังคม ภาระหน้าที่ ความรับผิดชอบอีกมากมาย ก็ต้องรู้จักบริหารเวลามาอย่าให้อย่างใดอย่างนึงเสีย แต่สำหรับตัวผมเอง เลยช่วงเวลาเรียนมาแล้วเพราะขณะนี้ทำงาน ก็เลยพอได้เล่นอย่างไม่ค่อยห่วงอะไรมากนัก แต่ก็ต้องจัดสรร เวลา ทั้งนี้ผมก็เล่นแค่เสาร์อาทิตย์เท่านั้น วันธรรมดามีเวลา ออกกำลังกาย เล่นกับครอบครัว ฯลฯ ซึ้ง จะบอกตามตรงจริงๆคนที่เล่นกันอยู่ในกลุ่มผมก็ล้วนแต่ทำงานแล้วทั้งนั้น เช่น Sora yose pein aut (เท่าที่รู้) ก็อายุอานาม 30 กว่าๆกันแล้ว อาจจะแอพเด็กบ้าง บางเวลา5555

ผมก็เล่นกับกลุ่มคุณด้วยน้าาา aof1982 ใน ranger น่ะครับ
แต่ว่าผมล้างเครือ่งใหม่ ยังไม่ได้ลงเลยครับ 55+
aof1982

aof1982

41

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยู่ในกะลาตั้งนาน...   อยู่ในกะลาตั้งนาน... I_icon_minitimeWed Dec 19, 2012 11:32 am

ว่าไปวันก่อนเจอ ben ใน renger
ขอบอกว่าไม่กล้าเข้าไปเล่นด้วยครับ 5555+

12345han

12345han

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยู่ในกะลาตั้งนาน...   อยู่ในกะลาตั้งนาน... I_icon_minitimeWed Dec 19, 2012 12:44 pm

สำหรับคุณ aof จำได้ครับ ตอนนี้ไม่ค่อยว่างเท่าไร ถ้าจะได้เล่นด้วยกันก็คงช่วงศุกร์เย็น และเสาร์ อาทิตย์ แล้วเจอกันครับ
zoper

zoper

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยู่ในกะลาตั้งนาน...   อยู่ในกะลาตั้งนาน... I_icon_minitimeWed Dec 19, 2012 9:59 pm

เอ่อ...แล้วคุณ Zoper เคยเล่นกันยังครับ ใช้ชื่ออะไรในเกม แรงเจอเหรอ ผมจำไม่ได้

ชื่อ Kravitz ครับแอดมาด้วยนะ

aof1982 พิมพ์ว่า:
ขอบอกว่าไม่กล้าเข้าไปเล่นด้วยครับ 5555+

เห็นเค้าว่ากันว่า Ben มันเก่งที่สุดในโลก วันก่อนเคยเล่นอยู่บังเอิญเกือบชนะแล้วเชียวแต่ดันสร้างไม่ทันซะก่อน เคยถามเค้าอยู่นะว่าเล่นมากี่ปีเค้าบอกสิบกว่าปีแล้วโหไม่เก่งได้ไงแต่ผมเพิ่งเล่นมาแค่ปีเดียวเอง แต่ก็ยังมีคนเก่งกว่า ben อีกคุ้นๆว่าเป็น cptheslayer
aof1982

aof1982

41

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยู่ในกะลาตั้งนาน...   อยู่ในกะลาตั้งนาน... I_icon_minitimeThu Dec 20, 2012 10:40 am

aof1982 พิมพ์ว่า:

เห็นเค้าว่ากันว่า Ben มันเก่งที่สุดในโลก วันก่อนเคยเล่นอยู่บังเอิญเกือบชนะแล้วเชียวแต่ดันสร้างไม่ทันซะก่อน เคยถามเค้าอยู่นะว่าเล่นมากี่ปีเค้าบอกสิบกว่าปีแล้วโหไม่เก่งได้ไงแต่ผมเพิ่งเล่นมาแค่ปีเดียวเอง แต่ก็ยังมีคนเก่งกว่า ben อีกคุ้นๆว่าเป็น cptheslayer[/quote]

จริง ๆ แล้ว คนที่เก่งอาจซุกซ่อนอยู่ก็ได้ครับ แต่ที่เราเห็นว่า Ben เก่งสุดนั้น อาจจะเพราะว่าเราได้ดูคลิปเค้าบ่อย ๆ ส่วน CP ผมเคยดู เห็นว่ากันว่าเก่งตั้งรับ

ผมเคยคุยกับคุณ sora เค้าก็พอ ๆ กับ Ben นะครับ เค้าบอกแล้วแต่ทีมที่เลือกเล่นกัน ส่วนฝีมือพอ ๆ กัน
12345han

12345han

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยู่ในกะลาตั้งนาน...   อยู่ในกะลาตั้งนาน... I_icon_minitimeThu Dec 20, 2012 7:09 pm

ชื่อ Kravitz ครับแอดมาด้วยนะ

แอดแล้วครับ Very Happy ถ้าว่างเจอกัน ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์นะครับ อาจจะมาไม่พร้อมกัน แต่ปกติก็จะออนเกมแรงเจ่อทิ้งไว้ ถ้าว่างก็ชวนเล่นได้ตลอดครับ แต่ฝีมือเกือบชนะ ben นี่คงเทพน่าดู Smile
pein789

pein789

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยู่ในกะลาตั้งนาน...   อยู่ในกะลาตั้งนาน... I_icon_minitimeSun Dec 23, 2012 5:48 pm

อย่างที่ผมได้บอกไปไงครับ คนเก่งนั้นมีเยอะทากมาย แต่แก่นแท้ของความจริงนั้นคือ (ไม่มีที่ 1 ตลอดกาล)
pein789

pein789

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยู่ในกะลาตั้งนาน...   อยู่ในกะลาตั้งนาน... I_icon_minitimeTue Jan 22, 2013 4:42 pm

sunny
12345han

12345han

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยู่ในกะลาตั้งนาน...   อยู่ในกะลาตั้งนาน... I_icon_minitimeTue Jan 22, 2013 5:12 pm

ปั้ม บอร์ดเหรอครับ ท่าน pein Very Happy ผมก็ปั้มบ้าง ขุดๆๆๆๆ
12345han

12345han

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยู่ในกะลาตั้งนาน...   อยู่ในกะลาตั้งนาน... I_icon_minitimeTue Jan 22, 2013 5:12 pm

ว่าแต่ว่า ผมยังไม่เคยเจอเจ้าของกระทู้เลย ไม่เห็นมาเล่น หายไปไหน และ.
aof1982

aof1982

41

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยู่ในกะลาตั้งนาน...   อยู่ในกะลาตั้งนาน... I_icon_minitimeWed Jan 23, 2013 9:10 am

ว่าแต่ว่า ผมยังไม่เคยเจอเจ้าของกระทู้เลย ไม่เห็นมาเล่น หายไปไหน และ.

คงยังไม่เจอครับ ตอนนี้อยากเล่น FM มาก แต่ว่ามันเล่นในวินโดเก่าไม่ได้ เลยไปล้างเครือ่งเป็น วินโด 7 ปรากฏเล่น FM ได้ แต่ว่าเล่น Battle R ไม่ได้ ตอนเล่นปกติแต่พอรบกัน กระตุกมหากาฬ ตอนนี้ กำลังรอล้างเครื่องใหม่อยู่น่ะครับ ไม่เล่น FM แล้วครับ affraid

อยู่ในกะลาตั้งนาน...
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 2ไปที่หน้า : 1, 2  Next