Battle Realms Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Battle Realms Thailand

forums about battle realms in Thailand

บ้านGalleryLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
ผู้ที่กำลัง online
ผู้ที่ online ทั้งหมด 3 คน :: ลงทะเบียน 0 คน, ซ่อน 0 คน และ 3 ผู้มาเยือน

(ไม่มี)

มีผู้ใช้ online พร้อมกันสูงสุด 503 คน เมื่อ Fri Oct 22, 2021 1:00 am
Statistics
สมาชิกทั้งหมด 5533 คน
สมาชิกล่าสุดคือ BR10

Post ทั้งหมด 7481 หัวข้อ in 554 subjects
Latest topics
Link Web
free forum
free forum
free forum
free forum
Gallery
ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู Empty
Top posters
The Muteki
ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู I_vote_lcapว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู I_voting_barว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู I_vote_rcap 
THE SUN
ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู I_vote_lcapว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู I_voting_barว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู I_vote_rcap 
Graybackson
NekoEater
Technical Support
NampuZoldyg
Wiser
cacarot52
Gongjin
nonte

ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู

Go down 
NekoEater
nonte
NampuZoldyg
~buff~
Patamapol
THE SUN
Wiser
The Muteki
12 posters
ไปที่หน้า : 1, 2, 3, 4  Next
ผู้ตั้งข้อความ
The Muteki

The Muteki

Male จำนวนข้อความ : 800
Job/hobbies : student
Humor : ....
Clan : Serpent Clan

ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู   ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู I_icon_minitimeMon Sep 15, 2008 11:38 pm

ถึงงูจะเป็นเผ่าที่ผมถนัดที่สุดก็ตาม

แต่พอเล่นเกมยาวกะคนเทพๆ ทีไร

เน่ารทุกทีเลย

จึงอยากถามทุกคนว่าจัดยังไงดีครับ

ปรกติผมใช้

ปืน15+เล็ง เคนโนเนีย10+ควัน แยมโรลเอ๊ยโรนิน3+ฝากเลือหรือขี่ม้า สอชแมน2+โขยม
ลูกดอก2+ควีนพ๊อย แบนดิต4+ลูกดอกพิษ แฟนเกอิชา4+พัด นักเลง3+ตุ้ยท้อง
วิช2+เดมอน

แล้วก็วางกับดักต่างๆ กับลูกดอกไว้รอบๆ

ขอความกรุนาด้วยครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://www.fevergame.net
Wiser

Wiser

Male จำนวนข้อความ : 245
Job/hobbies : ปราชญ์
Humor : การค้นหาคำตอบ
Clan : Lotus Clan

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู   ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู I_icon_minitimeTue Sep 16, 2008 5:24 pm

จะให้พูดอะไรละในเมื่อเจ้าของกระทุ้พูดออกมาหมดแล้ว Wink
http://animelife.tirkx.com
THE SUN

THE SUN

Male จำนวนข้อความ : 769
Job/hobbies : หายใจ
Humor : แบร่
Clan : Dragon Clan

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู   ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู I_icon_minitimeTue Sep 16, 2008 5:53 pm

ถามนี่คือ ทัพสมบูรณ์เหรอครับ

ผมว่า บางทีเราไม่ต้องจัดทัพเหมือนเดิมเสมอไปก็ได้ครับ
เอาเป็นแล้วแต่สถานการณ์จะดีกว่า เพราะไงๆทีมนี้ก็ยืดหยุ่นสุดแล้วนิ

เท่าที่ผมเคยเห็นมูเตเล่นนะครับ มูเตจะชอบไปกวนเขา แต่ยังกวนไม่ได้ผลเท่าไรนักน่ะครับ
การไปกวนมันเป็นสไตล์ของทีมนี้ล่ะนะ แต่ว่าถ้าทำไม่ได้ผล มันจะทำให้เราใียูนิตเหลือน้อยกว่าฝ่ายตรงข้าม แล้วก็จะโดนสวนกลับม่องเท่งซะเปล่าๆ

ก็คงต้องฝึกเอาล่ะนะ ส่วนเรื่องตั้งรับก็เอาพวกยิงไว้ก่อนแบบนั้นละ อย่าให้อีกฝ่ายเข้ามาใช้ท่ากลุ่มได้ก็พอ

คงรู้นะ ว่าป้องกันท่ากลุ่มต้องทำยังไง Wink
http://siambronline.forumotion.net/
Wiser

Wiser

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู   ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู I_icon_minitimeWed Sep 17, 2008 2:11 pm

แนะนำเทคนิคพื้นๆๆๆที่หลายคนอาจะรู้แล้วนะครับถ้าใช้mugรูปแบบรับให้กดGกับยูนิตระยะไกลครับแล้วกดbg mug ค้างๆไว้
วิธีนี้อนะนำให้ใช้เวลาเคลื่อนทัพจะได้ผลดีๆๆมากๆๆเพราะมันไล่ปลดให้เองโดยที่เราไม่ต้องกด
ให้กดหนื่อย farao
Patamapol

Male จำนวนข้อความ : 8

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู   ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู I_icon_minitimeFri Oct 03, 2008 10:09 am

เกอิชา 10 + โรนิน 10 ใช้ BB อึดดโคด
The Muteki

The Muteki

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู   ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู I_icon_minitimeFri Oct 03, 2008 12:28 pm

Patamapol พิมพ์ว่า:
เกอิชา 10 + โรนิน 10 ใช้ BB อึดดโคด
ถ้าฝากกับเกชาฝากกะเคนโนเนียไม่ดีกว่าหรือครับ albino
Patamapol

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู   ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู I_icon_minitimeFri Oct 03, 2008 5:37 pm

ถ้าฝากกับเกชาฝากกะเคนโนเนียไม่ดีกว่าหรือครับ

แบบว่าพี่เคนแกเฮลให้ตัวเองไม่ได้ อะครับ พอเราใช้ BB แล้วเราเน้นให้เลือดคนที่เราฝากไว้อะครับ
แต่กะพี่เคนผมก็ยังไม่เคยลอง เด๋ยวต้องลองมั่ง.....
The Muteki

The Muteki

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู   ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู I_icon_minitimeFri Oct 03, 2008 5:41 pm

ถ้าฝากกับเกชาฝากกะเคนโนเนียไม่ดีกว่าหรือครับ

แบบว่าพี่เคนแกเฮลให้ตัวเองไม่ได้ อะครับ พอเราใช้ BB แล้วเราเน้นให้เลือดคนที่เราฝากไว้อะครับ
แต่กะพี่เคนผมก็ยังไม่เคยลอง เด๋ยวต้องลองมั่ง.....
ฝากกับเคนโนเนียร์มันจะได้ทนระเบิดด้วยไงครับ ฝากกะเกชา เดี๋ยวก็ตาย
ว่าแต่ท่านไม่ใช้ระยะไกลบ้่างเลยหรือ พอตัวอย่างนักคว่างครั่งวุฟมาจะลำบากเอานะครับ pirat
Patamapol

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู   ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู I_icon_minitimeFri Oct 03, 2008 5:55 pm

สูตรสมัยพระเจ้าเหาครับ

Ronin โครตอึด
1 . สร้าง ronin พอประมาณ (6-7)แล้วให้มันเข้าโรงที่มันจะได้ Gear "Blood Bond" ทั้งหมด
2 . สร้าง Fan Geisha 6-7 ตัว
3 . สร้างป้อม 1 ป้อม
4 . ใช้ Blood bond ของ Ronin ทุกตัวใส่ให้ fan geisha 1 ตัวมันจะเป็นคล้ายๆกับมี บาเรียสีชมพูล้อมรอบ Fan geisha ค่อนข้างหนา
5 . ให้ f.geisha ขึ้นป้อมซะ แล้วให้ f.geisha ที่เหลือคอยเติมตัวที่อยู่บนป้อม ให้มันอยู่อย่างนั้นห้ามให้มันไปไหน เอาเฉพาะโรนิน 6 + 2 f.geisha ไปสู้ ที่เหลือเฝ้าป้อมทำไงก็ได้อย่าให้ f.geisha ที่อยู่บนป้อมตายคิดเอาเอง...
6 . แค่นี้ ronin ก้ออึดแล้ว ถ้าอยากให้มันอึดกว่านี้อีกคิดต่อเอาเองนะ...
The Muteki

The Muteki

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู   ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู I_icon_minitimeFri Oct 03, 2008 6:33 pm

1 . สร้าง ronin พอประมาณ (6-7)แล้วให้มันเข้าโรงที่มันจะได้ Gear "Blood Bond" ทั้งหมด
4 . ใช้ Blood bond ของ Ronin ทุกตัวใส่ให้ fan geisha 1 ตัวมันจะเป็นคล้ายๆกับมี บาเรียสีชมพูล้อมรอบ Fan geisha ค่อนข้างหนา
5 . ให้ f.geisha ขึ้นป้อมซะ แล้วให้ f.geisha ที่เหลือคอยเติมตัวที่อยู่บนป้อม ให้มันอยู่อย่างนั้นห้ามให้มันไปไหน เอาเฉพาะโรนิน 6 + 2 f.geisha ไปสู้ ที่เหลือเฝ้าป้อมทำไงก็ได้อย่าให้ f.geisha ที่อยู่บนป้อมตายคิดเอาเอง...
6 . แค่นี้ ronin ก้ออึดแล้ว ถ้าอยากให้มันอึดกว่านี้อีกคิดต่อเอาเองนะ...

เล่นบัคเลยหรือครับ แพท1.5มันแก้แล้วครับ ตอนนี้สูตรนี้ใช้ไม่ได้ซะแล้ว rabbit
THE SUN

THE SUN

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู   ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู I_icon_minitimeSat Oct 04, 2008 4:22 pm

The Muteki พิมพ์ว่า:

ฝากกับเคนโนเนียร์มันจะได้ทนระเบิดด้วยไงครับ ฝากกะเกชา เดี๋ยวก็ตาย
ว่าแต่ท่านไม่ใช้ระยะไกลบ้่างเลยหรือ พอตัวอย่างนักคว่างครั่งวุฟมาจะลำบากเอานะครับ pirat

ท่านั้นของโรนิน ฝากที่ใครก็ไม่มีผลเปลี่ยนธาตุุของโรนินหรอกครับ ผมลองมาแล้ว

คิดดู ถ้าโรนินทนระเบิด แต่ดันแพ้อัด ตลกมะ

แต่การฝากความเสียหายให้กับยูนิตขั้นสูงๆ มีข้อดีตรงที่ ยูนิตขั้นสูงจะเลือดยาว ไม่ต้องฮีลบ่อยๆนั่นล่ะครับ

แต่ไง ผมก็ฝากที่เกอิชาประจำเลย =w=
http://siambronline.forumotion.net/
~buff~

~buff~

Male จำนวนข้อความ : 18
Job/hobbies : ขายผัก

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู   ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู I_icon_minitimeFri Oct 10, 2008 12:07 pm

เจอทัพโลตัสทำไงล่ะครับนั่น Laughing
http://www.google.co.th
The Muteki

The Muteki

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู   ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู I_icon_minitimeFri Oct 10, 2008 4:02 pm

THE SUN พิมพ์ว่า:
The Muteki พิมพ์ว่า:

ท่านั้นของโรนิน ฝากที่ใครก็ไม่มีผลเปลี่ยนธาตุุของโรนินหรอกครับ ผมลองมาแล้ว

คิดดู ถ้าโรนินทนระเบิด แต่ดันแพ้อัด ตลกมะ

แต่การฝากความเสียหายให้กับยูนิตขั้นสูงๆ มีข้อดีตรงที่ ยูนิตขั้นสูงจะเลือดยาว ไม่ต้องฮีลบ่อยๆนั่นล่ะครับ

แต่ไง ผมก็ฝากที่เกอิชาประจำเลย =w=

ผมลองแล้วครับ เอาพ่อมด1ตัวมายิงโรนินที่ฝากกะเคนโนเนีย อีกตัวยิงที่ฝากกับเกชา

ปรารกฏว่า ฝากกับเกชามันตายก่อนครับ albino
Wiser

Wiser

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู   ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู I_icon_minitimeFri Oct 10, 2008 8:52 pm

^
^
^
มูเตคุงแน่ใจเหรอว่ามันยิงพร้อมกันอีกทั้งการลองไม่ใช่ลอง2ครั้งก็ตีความว่าทนระเบิดแล้วมันต้องดูเลือดที่ลดครับ
มูเตผมว่าไม่ช่วยให้ทนระเบิดหรอกพิสูจน์ง่ายๆๆมากวันไหนมูเตพร้อมมาทดลองกับผมหรือไม่ก็ตะวันนะครับ
ให้อีกฝ่ายที่โจมตีเป้นธาตุระเบิดชี้ที่โรนินแล้วว่าท่านทองหรือเงินเท่านี้มันก็จะรู้แล้วทนหรือๆไม่

ถ้ามันทนจริงงั้นคนอื่นเขาไม่ฝากกับหมอผีทุกคนเลยซิทนเกือบทุกอย่างดีกว่าแคนโนเนียร์ตั้งเยอะครับ
THE SUN

THE SUN

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู   ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู I_icon_minitimeTue Oct 14, 2008 12:02 am

ที่ผมลองน่ะ ผมไม่ได้ใช้ แคนนอนเนียร์หรอกครับ แต่ให้โรนิน ไปฝากวิญญาณไว้กับหมอผีแทน ที่จะฝากกับเกอิชาน่ะ

ถ้าการฝากวิญญาณ มีผลทำให้โรนินเปลี่ยนธาตุที่ตัวเองแพ้ไปด้วย ผลการฝากไว้ที่หมอผีจะทำให้โรนินทนเจาะแบบโครตๆครับ (หมอผีทนเจาะอะนะ)

วิธีพิสูจน์ ทำง่ายๆครับ

เอาโรนิน ฝากวิญญาณไว้กับหมอผี แล้วเอาไปสู้กับชาวนาดู แบบตัวต่อตัว ผลก็คือ โรนินฆ่าชาวนาได้จำนวนเท่ากับตอนที่ฝากวิญญาณไว้กับเกอิชาเด๊ะๆ (ฆ่าชาวนาโทัสได้ประมาณ 20 ตัว)

ผมก็เลยสรุปว่า มันไม่ได้เปลี่ยนธาตุให้น่ะครับ

แต่ทั้งนี้ก็อาจจะไม่ชัวร์นัก เพราะเดิทีโรนินเองก็ทนเจาะอยู่บ้างเล็กน้อย ถ้าให้ตีควรเอาตัวธาตุที่มันแพ้ มายิงมันเลยคงจะดี (เช่นระเบิดกับเวทย์)

เดี๋ยวไว้ค่อยลองกับคุณไวเซอร์ก็เก์ทแล้วครับ แล้วจะมาสรุป
The Muteki

The Muteki

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู   ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู I_icon_minitimeTue Oct 14, 2008 12:40 am

ที่ผมลองน่ะ ผมไม่ได้ใช้ แคนนอนเนียร์หรอกครับ แต่ให้โรนิน ไปฝากวิญญาณไว้กับหมอผีแทน ที่จะฝากกับเกอิชาน่ะ

ถ้าการฝากวิญญาณ มีผลทำให้โรนินเปลี่ยนธาตุที่ตัวเองแพ้ไปด้วย ผลการฝากไว้ที่หมอผีจะทำให้โรนินทนเจาะแบบโครตๆครับ (หมอผีทนเจาะอะนะ)

วิธีพิสูจน์ ทำง่ายๆครับ

เอาโรนิน ฝากวิญญาณไว้กับหมอผี แล้วเอาไปสู้กับชาวนาดู แบบตัวต่อตัว ผลก็คือ โรนินฆ่าชาวนาได้จำนวนเท่ากับตอนที่ฝากวิญญาณไว้กับเกอิชาเด๊ะๆ (ฆ่าชาวนาโทัสได้ประมาณ 20 ตัว)

ผมก็เลยสรุปว่า มันไม่ได้เปลี่ยนธาตุให้น่ะครับ

แต่ทั้งนี้ก็อาจจะไม่ชัวร์นัก เพราะเดิทีโรนินเองก็ทนเจาะอยู่บ้างเล็กน้อย ถ้าให้ตีควรเอาตัวธาตุที่มันแพ้ มายิงมันเลยคงจะดี (เช่นระเบิดกับเวทย์)

เดี๋ยวไว้ค่อยลองกับคุณไวเซอร์ก็เก์ทแล้วครับ แล้วจะมาสรุป

มันแหงอยู่แล้วครับหมอผีมันเลือดเยอะ แล้วอีกอย่างชาวนาไม่ใช่ธาตุเจาะด้วยครับ

ผมว่าลองแบบท่านไวน่าจะดี albino

ปรากฎว่า

ฝากเนโครตายนัด33

ฝากเกชา 22

เคนโน29

ตัวเปล่า13

byมูเทคิ+ท่านพุ ท่านพุเป็นคนยิงครับ เหอๆใช้พ่อมด
THE SUN

THE SUN

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู   ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู I_icon_minitimeTue Oct 14, 2008 10:06 pm

ชาวนาเป็นธาตุเจาะทุกเผ่าครับ - -

ที่มูเตลอง เป็นเพราะตัวที่โดนฝาก ตายไปก่อนหรือเปล่าครับ?
The Muteki

The Muteki

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู   ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู I_icon_minitimeThu Oct 16, 2008 8:20 pm

ชาวนาเป็นธาตุเจาะทุกเผ่าครับ - -

ที่มูเตลอง เป็นเพราะตัวที่โดนฝาก ตายไปก่อนหรือเปล่าครับ?

ตัวโดนฝากต้องตายก่อนสิครับ
NampuZoldyg

NampuZoldyg

Female จำนวนข้อความ : 256
Job/hobbies : เล่นเกม,อ่านหนังสือ
Humor : pda

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู   ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู I_icon_minitimeWed Nov 12, 2008 11:04 am

ที่ลองกัน วันนั้น ที่มามันอยู่ตรงนี้เองเหรอเนี่ย โอ้ lol! อยากลองมาสเตอร์บอลฟ้ามั่ง ฝากเนโคร แล้วมันจะเท่าไหร่
http://siambronline.forumotion.net/index.htm
THE SUN

THE SUN

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู   ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู I_icon_minitimeWed Nov 12, 2008 8:38 pm

ถ้าตัวโดนฝากตาย ไม่นับครับ

แหม่ จริงๆเลย - -
nonte

nonte

Male จำนวนข้อความ : 149
Job/hobbies : n/a
Humor : n/a

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู   ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู I_icon_minitimeSat Feb 28, 2009 6:51 pm

จากที่ผมเคยเล่นมา (เมื่อนานมาแล้วอีกนะแหละ) ผมจะฝากไว้กับเนโครแมนเชอร์ครับ แล้วมันก็ได้ผลกว่าการฝากกับอิหนูรำพัดแน่ๆ เพราะจากที่ลองมันตายช้ากว่าที่ผมเคยฝากไว้กับหมอผีสูงสุดก็ 4ตัวครับ แต่เมื่อเจอกับพ่อมดของโลตัสแล้วท่าฝากเลือดดูจะไม่ค่อยมีประสิทธิภาพเลยครับ เพราะมันยิงระยะใกล้แถมดูดสตามิน่า ถ้ามันมีตัวฮีลมาด้วยนี่เรียกว่าเสียเปรียบมากๆ แต่ถ้าใช้ท่านี้เจอกับทหารของเผ่าอื่นที่เป็นลักษณะ โจมตีระยะประชิดด้วย cutting จะมีประสิทธิภาพสูงมากเลยครับ แต่น่าแปลกที่ผมเล่นเซอร์เพนมานาน นี่เป็นท่าที่ผมใช้น้อยที่สุดเลย และผมก็แทบจะไม่ใช้โรนินเลยด้วย นอกจากการที่เอามามัน sac เรียกเนโครแมนอร์เท่านั้น ไม่รู้ผมเป็นคนที่เล่นserpentแปลกกว่าชาวบ้านชาวช่องรึเปล่า แต่ผมเล่นแบบนี้จริงๆ แล้วก็ดูเหมือนว่าจะเข้ากะผมได้ดีเลย คนอื่นมีใครเล่นsrepentแบบผมมั่งไม๊เนี่ย -*- Sleep
THE SUN

THE SUN

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู   ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู I_icon_minitimeSun Mar 01, 2009 12:54 am

เอ่อ อืม โรนินน่ะ ปกติแล้วเขาไม่ใช้เยอะกันหรอกครับ ส่วนเรื่องท่าฝากเลือดน่ะ ผมฟันธงตรงนี้เลยนะครับ ว่า...

1.ไม่ว่าจะฝากที่ยูนิตตัวไหน จะไม่มีผลเปลี่ยนธาตุทั้งโจมตีและตั้งรับของโรนินทั้งสิ้นครับ

2.ไม่ว่าจะฝากที่ยูนิตตัวไหน โรนินก็จะยังคงไดรับความเสียหายลดลงครึ่งหนึ่ง เท่ากันทุกตัวครับ ฝากที่เกอิชา ชาวนา เนโคร ฯลฯ ตัวอะไรก็แล้วแต่ โรนินรับแดมเม็จเท่ากันหมดครับ

3. แต่ว่า ยูนิตในเกมนี้ มีความอึดไม่เท่ากันครับ ท่าฝากเลือดของโรนิน ถ้ามีโรนิน 2 ตัว ตัวหนึ่งไปฝากที่ชาวนา(ซึ่งอ่อนแอ) กับระหว่างอีกตัวไปฝากที่ เนโคร(ซึ่งอึดเป็นบ้า) ผลก็คือ โรนินทั้งสอง จะได้รับแดมเม็จเท่ากันครับ แต่ทว่า จะต่างกันก้แค่

ตัวที่ฝากกับชาวนา... ชาวนาจะตายเร็วกว่า เหตุผลคือ ชาวนา หลอดเลือดมันน้อย (ไม่อึดว่างั้นเถอะ)
ส่วนตัวที่ฝากกะเนโคร เนโครจะตายช้า (เผลอๆโรนินนั่นล่ะตายก่อน) เพราะเนโครมันอึด หลอดเลือดมันยาวครับ

ที่พวกคุณเข้าใจว่า ฝากกับเนโครมันอึดกว่า ความจริงมันเป็นเพราะ การไปฝากที่ตัวไม่อึด มันทำให้ตัวที่ถูกฝากตายง่าย และพอตัวที่ถูกฝากตาย BG ของโรนินก็หลุดไงครับ นี่ล่ะเหตุผลที่มันดูเหมือนอึดน้อยกว่า

ผมนั่งวิจัยไม่รู้กี่รอบแล้วล่ะครับ หวังว่าคงเก็ทกันแล้วนะครับที่รัก ยังไม่เก็ทอีกที่ตูเมินแล้วล่ะนะครับ Cool
nonte

nonte

Male จำนวนข้อความ : 149
Job/hobbies : n/a
Humor : n/a

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู   ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู I_icon_minitimeSun Mar 01, 2009 1:40 am

ที่เคยใช้มาเมื่อก่อนฝากเลือดก็ไม่ค่อยจะตายนะ แต่ผมก็ไม่ค่อยใช้โรนินอยู่ดี เรียกว่าไม่ใช้เลยสักตัวดีกว่า นอกจากเอามาsacเรียกเนโคร เหอๆ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน ไม่ค่อยชอบหน้ามันมั้ง พูดจริงๆผมชอบซามูไรมากกว่าเยอะเลย เสียดายไม่มีซามูไรให้งูใช้เนาะ *0* เลือกฝากเลือดนี่เคยลองแบบนับครั้งได้เลย
ว่าแต่เท่าที่ดูกระทู้ตอบมา คนที่เล่นงูนี่เขากะชอบใช้ตัวยิงกันเยอะๆเนาะ *0*
Wiser

Wiser

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู   ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู I_icon_minitimeSun Mar 01, 2009 10:13 am

^
^
มันโกงไงครับคำตอบระยะไกลบ้าอะไรไม่แพ้ประชิด
THE SUN

THE SUN

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู   ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู I_icon_minitimeSun Mar 01, 2009 2:10 pm

ใช่แล้วล่ะ น่าถีบมากเลยพลปืนเนี่ย หอกตูฟัดกะมันตัวๆยังเกือบตาย - -

ว่าด้วยเรื่องการตั้งรับของงู
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 4ไปที่หน้า : 1, 2, 3, 4  Next